CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ได้สติแล้วครับ...(กระทู้แฟนผมท้องกับคนอื่น)

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ
    ตอนที่คิดอยู่คนเดียว ยอมรับว่าทำอะไรไม่ถูกจริงๆ
    คิดอะไรไม่ออกเลย ตอนนั้นลืมคิดถึงพ่อกับม่ผมเลย
    พอคิดแต่ว่าไม่อยากปรึกษาเพื่อนเพราะกลัวเธอเสียหาย
    ก็ไม่ได้นึกถึงใครแล้ว

ตัดสินใจคุยกับพ่อ ถามความเห็นแล้วก็ขอคำแนะนำ
    พ่อผมก็อึ้งไปเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นด้วยเด็ดขาดกับเรื่องทำแท้ง
    เรื่องแฟน พ่อบอกว่าถึงผมรับได้แต่พ่อรับไม่ได้ และก็ไม่ยอมด้วย
    แต่จะทำยังไงต่อก็ให้ผมตัดสินใจเองเถอะ ขอแค่ปรึกษากันก่อน
    ก่อนหน้าที่จะคุยกับพ่อ ผมก็คิดมาก่อนว่าจะรับเด็กไว้
    ให้คนมองว่าทำเขาท้องก็ได้ไม่เป็นไร แต่ไม่ขอรับผิดชอบส่วนนั้น

พ่อผมก็โอเค อย่างนั้นก็ได้แต่ขอเอาไว้เลย ว่าอย่างนั้นท่านรับเองให้เป็นลูกท่านไปเลย
    พ่อเป็นห่วงอนาคตต่อไปของผม
    เด็กที่เกิดให้เป็นชื่อลูกของพ่อกับแม่ ท่านเลี้ยงได้แล้วก็ขอเอามาเลี้ยงเอง
    ก็ให้ไปคุยกับเธอบอกว่ารับเป็นพ่อเด็กให้ แต่กับแฟนไม่ขอเกี่ยวอะไรด้วยอีก
    แค่เด็กเท่านั้น ยอมถูกตราหน้าว่าทำเค้าท้องแล้วไม่รับผิดชอบน่ะ ได้รึเปล่า
    แต่ทางนั้นถ้าไม่ยอมให้เป็นแบบนี้ ก็ขอยื่นคำขาด
    คอยดูแลเป็นห่วงในฐานะเพื่อนได้ แต่อย่าได้เกี่ยวข้องกันอีกเลย
    ใครจะว่าพ่อใจร้ายก็เอาเถอะ พ่อก็รักลูกของพ่อ

(ฟังมาถึงตรงนี้ ร้องไห้เลยไม่คิดว่าพ่อจะทำเพื่อผมขนาดนี้)

ถ้าผมโอเคก็ให้ไปคุยกับเธอซะ แล้วให้ผมพาพ่อกับแม่ไปคุยกับพ่อ-แม่ของทางนั้น
    แต่หากว่าเธอไม่ยอม ก็ขออย่าให้ผมไปยุ่งเกี่ยวด้วยอีก
    ใครจะด่าว่าทำเขาท้องแล้วไม่รับผิดชอบไม่เป็นไร พ่อกับแม่รู้ดีเป็นพอ

ผมก็คิดว่าแบบนี้ก็ได้ เพราะตอนนี้ก็รู้สึกกลืนไม่เข้าคายไม่ออกอยู่แล้ว
    กับเรื่องเด็กที่ต้องเกิดผมรับได้ แต่กับตัวแฟน...ไม่ได้จริงๆ
    เป็นสิ่งเดียวสุดท้ายที่ผมจะทำให้เธอได้แล้ว
    ...
    แต่จากเรื่องนี้ นอกจากสติที่ได้คิดแล้ว
    ไม่เคยคิดเลยว่าพ่อผมจะดีถึงขนาดนี้ ไม่รู้จะอธิบายความรู้สึกถึงพ่อยังไงดีเลย
    การได้คุยกับพ่อทำให้ผมตื้นตันมากแล้วก็รักท่านมากๆ
    พ่อไม่เห็นเป็นเรื่องเดือนร้อนเลย หากว่าจะต้องมาเป็นพ่อคนอีกครั้งนึง
    เหตุผลเรื่องเดียว คืออนาคตผมล้วนๆ
    ผมไม่ได้อยู่ตัวคนเดียว ไม่ได้คิดมากอยู่คนเดียวเลย

ขอบคุณจริงๆครับสำหรับคำแนะนำทั้งหมด

จากคุณ : (จากกระทู้ก่อน) - [ 28 ธ.ค. 47 01:48:38 A:61.90.27.54 X: TicketID:083585 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป