CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

กระทู้สุดท้ายครับ...(แฟนผมท้องกับคนอื่น)

ขอบคุณมากครับสำหรับความเป็นห่วงแล้วก็คำแนะนำ

เรื่องรับเด็กนั้น คิดเผื่อไว้แล้วครับว่าอาจจะต้องมีปัญหาตามมา
    แต่เพราะรู้แน่ๆว่าถ้าไม่ทำอะไร เค้าคงไม่เอาไว้แน่ๆ .. ผมไม่อยากให้เป็นแบบนั้น
    เรื่องที่รับเด็กไว้ ตอนแรกที่คิดคือรับไว้เอง แต่เพราะพ่อเป็นห่วงอนาคต
    ท่านเลยขอเอาไว้เลยว่าถ้าคิดแบนั้น เอามาให้ท่านเถอะ
    พ่อผมคิดว่ามันเหมือนจะวัดใจคนด้วย ถึงจะเป็นวิธีที่เสี่ยงแล้วก็แรงเอาการ
    ถ้าเธอตกลง ก็ให้พาพ่อไปคุยกับบ้านนั้นเลย แต่บอกให้เข้าใจไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่คนทำนะ
    ส่วนเรื่องราวเป็นไงมาไงก็ให้ถามลูกสาวเอาเองเถอะ
    แต่ใครที่ไม่รู้จะคิดว่าผมทำลูกเขาท้องก็ให้คิดไป เพราะการไปรับแบบนั้น
    คงต้องมีคนคิดอยู่ดี

คือถ้าคุยแล้วทางครอบครัวนั้นก็เห็นงามด้วยที่จะให้ทางผมรับทั้งที่ไม่เกี่ยวอะไรเลย
    ก็จะได้เห็นถึงนิสัยคนก็คราวนี้ แถมมันก็เหมือนกับว่าเขาก็ไม่ได้ไยดีอะไรตัวเด็กซักเท่าไหร่
    เอามาเถอะ เลี้ยงเองแล้วก็จะเลี้ยงให้ดีเชียวเพราะตอนนี้ก็เกษียรแล้ว
    อยู่แต่บ้านว่างๆ ท่านบอกว่าเลี้ยงผมมา 25ปีแล้ว จะเลี้ยงเด็กอีกคนให้ดีได้จะเป็นไรไป
    เพียงแต่ว่าให้แล้วให้เลยนะ ห้ามมายุ่งเกี่ยวอะไรด้วยอีกไม่ว่าใครทั้งนั้น
    ครับ...ซึ้งแล้วก็ตื้นตันมากกับพ่อ

แต่วันนี้ไปคุยมาแล้วครับ ก็ถามการตัดสินใจเธอก่อนว่าคิดจะทำยังไง
    ก็ใจหายกับคำตอบที่ได้รับ เป็นเรื่องที่ไม่อยากให้เกิดมาตั้งแต่แรก
    ถึงจะบอกข้อเสนอของผมกับพ่อ เธอก็ยังยืนยันในสิ่งที่ตัดสินใจแล้ว
    แล้วก็ว่าจะไม่ขอรบกวนอะไรอีก เท่านี้ก็ไม่รู้จะมองหน้าผมยังไง
    เธอยอมรับว่าที่มาคุยแต่แรกนั่นน่ะ เพราะต้องการมัดมือชกอยู่เหมือนกัน
    ดีใจ ที่เธอยังรู้สึกเป็นห่วงกัน แต่ใจหายแล้วก็เสียใจที่ตัดสินใจแบบนี้
    พ่อ-แม่เค้ายังไม่รู้ครับ แล้วเค้าก็ไม่คิดที่จะบอกด้วย
    ส่วนเรื่องนั้นก็บอกแต่ว่ามีเพื่อนที่รู้ๆอยู่คุยกันเรียบร้อยแล้วจะให้พาไป
    ก็ลาจากกันด้วยดี มีอะไรให้ช่วยบอกได้เสมอ
    ไม่รู้เหมือนกันนะ ตั้งแต่ที่รู้เรื่องจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยมีความรู้สึกโกรธเค้าเลย
    ก็ได้แต่เสียใจที่สุดท้ายแล้วเค้าก็ตัดสินใจแบบนี้

ถึงจะไม่ได้สนับสนุนให้ทำ แต่ก็เหมือนมีส่วนร่วมรับรู้เรื่องนี้ด้วย
    ใจหายมากๆ กลับบ้านมาพ่อก้รอฟังอยู่
    พ่อกับแม่ก็ซึมไปเลย น้ำตาซึมกันทั้งคู่
    ก็ยังชวนกันว่าไว้หาโอกาสไปทำบุญให้เด็กบ่อยๆ
    แต่พ่อก็ไม่วายพูดติดตลกปลอบ ว่าคิดซะว่านี่เป็นของขวัญปีใหม่
    เพราะถ้าไม่เกิดเรื่องนี้ ก็ไม่รู้ว่าจะไปรู้เอาตอนไหน
    ดีไม่ดีแต่งงานมีลูกแล้วก็ยังไม่รู้เรื่องเลย

ขอโทษเพื่อนๆที่นี่ครับ ที่ต้องมาพลอยรับรู้เรื่องนี้ไปด้วย
    แล้วก็ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำที่ดี

จากคุณ : ผมเองครับ - [ 28 ธ.ค. 47 18:00:40 A:61.90.27.114 X: TicketID:083585 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป