CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Oooพี่ๆในห้องนี้มีใครเป็นแอร์ฯ บ้างมั้ยคะ "อยากเป็นแอร์ใจจะขาด"ooO

ไปเจอหนังสือเรื่องนี้มาคะ เรื่อง"อยากเป็นแอร์ใจจะขาด"นี่น่ะคะ เลยเริ่มสนใจอาชีพนี้ขึ้นมา
    ถ้าอยากเป็นแอร์โฮสเตสนี่ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ
    ต้องเป็นหลายภาษารึเปล่า
    แล้วอย่างเรื่องฟัน ผิวพรรณ หน้าตา นี่ต้อง เข้าขั้นขนาดไหนค่ะ
    หนูมีปัญหาเรื่องฟันอะค่ะ คือฟันเกมากอยู่เหมือนกัน
    จำเป็นต้องไปดัดฟันรึเปล่า เพราะตอนนี้ยังเรียนอยู่ปี2 คิดว่าถ้ารีบดัดตอนนี้คงยังทัน(มั้ยหนอ)
    แล้วจบคณะอะไรก็ไปทำได้เหรอคะ แล้วหนูเรียนเกี่ยวกับ jewelry นี่มันจะเกี่ยวอะไรมั้ยนี่

ยังไงแนะนำหนูด้วยนะคะ หนูจะได้เอามาเป็นแนวทางซะตั่งแต่วันนี้  
    ขอบคุณค่า ^-^

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 48 14:43:55

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 48 14:43:00

จากคุณ : jewwy - [ 19 ม.ค. 48 14:40:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป