CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Toner จำเป็นแค่ไหนคะ?

ปกติเวลาล้างหน้าเสร็จ เราไม่เคยใช้โทนเนอร์เช็ดหน้าเลยค่ะ

แต่ล่าสุดไปถอย super defence มาจากเคาเตอร์ Clinique บีเอถามขั้นตอนดูแลหน้าพื้นฐาน พร้อมกับแนะนำให้ใช้โทนเนอร์เช็ดหน้าก่อนทาครีม โดยบอกว่า จะช่วยให้ครีมซึมดีขึ้น และช่วยในการผลัดเซลล์ผิว ฯลฯ ฟังไปฟังมา เลยเริ่มเคลิ้มๆ ตาม แต่ยังใจแข็งไม่ซื้อโทนเนอร์ที่เป็นตัวนึงในชุด 3step ของเค้ามาใช้ (ยังกลัวๆ อยู่นี่คะ คนแพ้เยอะมากด้วย)
    เลยอยากจะถามเพื่อนๆ คนสวยในนี้หน่อยว่าโทนเนอร์จำเป็นไหมคะ หรือจริงๆ แล้วไม่ต้องใช้ก็ได้ ช่วยแนะนำกันด้วยค่ะ

จากคุณ : Terra Cotta - [ 19 ม.ค. 48 20:43:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป