CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

คุณว่าผู้หญิงแบบนี้น่าจีบมั้ยคะ ช่วยกันตอบเยอะๆ นะคะ

กลุ้มใจจัง ใกล้จะวาเลนไทน์อีกละ
    อายุอานามก็เกือบจะ 30 แล้ว อีกแค่ 3 ปีเอง
    แต่ป่านนี้ยังไม่มีแฟน ทำไมไม่มีคนมาจีบเลย
    เคยมีแฟนนะคะ แต่เลิกกันไปแล้วเมื่อ 5 ปีที่แล้ว
    เราไม่ดีตรงไหนกันนะ ชักสงสัย...
    ออกจะดี...น่าจีบจะตาย อิอิ
    ก็เลยขอทำโพลซะเลย ให้หายสงสัย ถ้าไม่น่าจีบ
    จะได้ทำใจอยู่บนคานต่อไป
    คุณว่าผู้หญิงที่มีคุณสมบัติตามข้างล่างนี้
    น่าจีบเอาเป็นแฟน หรือเอามาเป็นแม่ของลูกคุณมั้ยคะ

1 หน้าตาดี ตาโต ขนตายาว จมูกโด่ง ผมตรงสวย หุ่นดี ผิวสีแทน ไม่หมวย ไทย 100%
    หลายคนชมน่ารัก บางคนก็ชมว่าสวย น้อยคนว่าธรรมดา
    2 รักสัตว์ ขี้สงสาร
    3 ดูภายนอกออกจะขรึมๆ นิ่งๆ ดุๆ มีมาด ไม่ยอมใคร
    ดูเอาเรื่อง แต่ถ้าได้รู้จักจะรู้ว่า ร่าเริง ขี้เล่น ขำๆ กวนๆ หน่อยๆ หลายคนบอกคำพูดคำจาเรามีเสน่ห์
    คุยสนุกแกมกะล่อนแต่ไม่ปลิ้นปล้อนนะ
    4 จบตรีจากคณะและสถาบันที่มีชื่อเสียง
    5 ฐานะปานกลาง ไม่รวยไม่จน ไม่เคยเดือดร้อนใคร
    มีรถขับ มีมือถือ เงินเดือนดีใช้ได้
    6 ทำงานเก่ง ตั้งใจทำงาน รอบคอบ เป็นที่ไว้วางใจของเพื่อนร่วมงานและหัวหน้างาน
    7 ฉลาด มีไหวพริบ เรียนเก่ง หัวไว เก่งภาษา และสนใจเทคโนโลยี คอยอัฟเดทอยู่เสมอ
    8 เรื่องความสวยความงามก็ไม่แพ้ใคร ดูแลตัวเอง
    แต่งตัวเป็น เลือกของเป็น
    9 ดูภายนอกเป็นคนแข็งๆ ดูเข้มแข็ง
    แต่หลายครั้งก็อ่อนแอ และอ่อนไหว (เอามากๆ เลยล่ะ)
    10 ดูแลตัวเองได้ ไปไหนมาไหนคนเดียวได้
    ไม่ต้องพึ่งพาใคร
    11 แก้ปัญหาด้วยตัวเองก่อนเสมอ
    ต้องจนด้วยเกล้าจริงๆ ถึงจะถาม
    12 ไม่เคยเอาเปรียบใคร
    และก็ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบเอามากๆ
    13 รู้จักเป็นผู้ให้มากกว่าผู้รับ
    14 มีความคิดเป็นผู้ใหญ่พอสมควร แต่บางครั้งก็ง้องแง้งเป็นเด็กๆ อยู่เหมือนกัน
    15 รักใครรักจริง ทุ่มเท จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่เข้าชู้
    เอาใจเขามาใส่ใจเรา ซื่อตรงต่อความรู้สึก
    ไม่ชอบโกหก เพราะขี้เกียจจำว่าโกหกอะไรไปบ้าง
    16 รักความก้าวหน้า หาความรู้ใส่ตัวอยู่เสมอ
    17 ชอบดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ เล่นเกมส์
    18 ไม่แรด ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่เรียบร้อยซะทีเดียว ออกห้าวๆ เดินเร็วๆ บางทีก็เรียบร้อย บางทีก็เงียบๆ นิ่งๆ
    ได้หลายอารมณ์ งงตัวเองอยู่เหมือนกัน
    19 ไม่สูบ แต่ดื่มบ้างเวลาเซ็งๆ
    20 ไม่หลงตัวเอง อิอิ ข้อนี้ดัก

คิดข้อดีได้เท่านี้อ่ะค่ะ ทำไมเยอะจัง ถ้าคิดออกอีก จะมาเสริมอีกนะคะ อิอิ หลงตัวเองไปป่าวเนี่ยยเรา
    แต่ข้อเสียก็มีอยู่บ้างอ่ะค่ะ คือใจร้อน ชอบทำไรเร็วๆ พูดจาตรงไปตรงมา คิดอย่างไรก็พูดออกมาอย่างนั้น
    เวลามีแฟนก็งอนบ้าง หึงบ้าง น้อยใจบ้าง
    การบ้าน การเรือน การกับข้าว ก็พอจะเป็นอยู่บ้าง

คุณผู้ชาย อ่านแล้วเป็นไงบ้างคะ น่าจีบมั้ยคะ คุณผู้หญิงจะ comment ด้วยก็ได้นะคะ
    หรือใครคิดว่าตัวเองมีดีกว่า จะเอามาสู้กันก็ได้นะคะ อิอิ

happy valentine รัก

จากคุณ : ชักสงสัยจึงใคร่ถาม - [ 9 ก.พ. 48 00:09:59 A:202.57.177.112 X: TicketID:061999 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป