CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ >>ถามเรื่องใสๆ ด้วย=AHA9% - vit e แคปซูล - vit c Philo - มาสก์ - ยีสต์ขวดสีชา= ค่ะ

เอ่อ ...เรา search และอ่านกระทู้ก่อนๆหมดแล้วค่ะ แต่ว่าก็อยากให้เพื่อนๆช่วยตอบในกระทู้นี้ให้เราด้วยนิดนึงนะคะ //ออดอ้อน : )

ปกติเราไม่สนใจเล้ยเรื่อง AHA หน้าขาวใส ยิ่งพวกครีม/เครื่องสำอางประเภท whitening ยิ่งแล้วใหญ่เลยค่ะ

แต่ทีนี้เห็นว่าพูดถึง AHA9% กันว่าดี เห็นผลถึงความใสกิ๊งของสาวๆในนี้ และเราอ่านสรรพคุณดู เค้าบอกว่าใสอย่างเป็นธรรมชาติ
    ก็เลย.............. อดใจไม่ไหวแล้วววววว

ตอนนี้มี AHA vitara 9% (ครีม) และ vit e (แคปซูล) naturelle ค่ะ
    ปกติเราเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ เลยกล้าๆกลัวๆ จนต้องมาถามที่นี่ล่ะค่ะ

ถามเยอะนะคะ เพราะไม่ชอบตั้งกระทู้บ่อยๆอ่ะค่ะ เลยขอรวมมิตรเรื่องแนวเดียวกันไว้ในนี้นะคะ : )

1. ใช้ vitara แล้ว ต้องใช้ครีมบำรุงที่เราใช้ตามปกติด้วยรึเปล่าคะ
    2. ถ้าเราจะใช้ vitara พร้อมกับ vit e ได้มั้ยคะ
    3. vite e นี่ ระหว่างใช้เพียวๆ กับบีบผสมกับครีมบำรุง วิธีไหนได้ผลมากกว่ากันคะ
    ชีวิตเริ่มชุลมุนแล้ว ใช้อะไรก่อน หลังเนี่ยยย -_-'
    4. เก็บvit eที่ไหนคะ ตู้เย็นหรือ อุณหภูมิปกติคะ  (เค้าไม่ได้ระบุไว้ที่กล่องอ่ะค่ะ)
    5. ข้อพึงระวังเรื่องการใช้ AHA มีอะไรบ้างคะ เรารู้แต่ว่าต้องทากันแดด แต่ไม่รู้ว่าต้องระวังอะไรอย่างอื่นอีกมั้ย
    เช่น ห้ามใช้กับครีมตัวอื่นรึเปล่า อะไรทำนองนี้ค่ะ
    6. vit c Philosophy นี่ได้ผลจริงๆหรอคะ เห็นสาวๆในนี้ recommend เยอะเลยเรื่องหน้าใส
    แล้วถ้าเราใช้ vitara เกิดอยากจะใช้Philo อีกนี่ มันจะชุลมุนมากไปมั้ยคะ
    เราผิวแพ้ง่าย จะใช้ได้มั้ยคะ
    7. ใช้ไปขนาดข้อ 1 - 6 แล้วเนี่ย ... มาสก์ก็ยังต้องใช้อีกหรอคะ -_-"
    คือเราสังเกต(อีกแล้ว) ว่ามันจะมาเป็นsetกันเลยค่ะ พอมีกระทู้ถามเรื่องหน้าใสเนี่ย
    ปกติเรามาสก์ตามมีตามเกิด เอ้ย เอาใหม่ๆ ใช้ธรรมชาติเข้าช่วยค่ะ : ) ก็หาผัก ผลไม้ ไข่ขาว ข้าวโอ๊ต อะไรไปตามเรื่องค่ะ
    ใช้ของในครัว ในตู้เย็นทั้งนั้นค่ะ
    ไม่เคยใช้แบบสำเร็จรูปเลย อย่างที่บอกอ่ะค่ะ เรากลัวหน้าเราเยินค่ะ แต่ว่า..อีกแล้ว ... เราอดใจไม่ไหวอีกแล้วค่ะ ..
    เสียงลือเสียงเล่าอ้าง หนาหู จริงๆ  (เป็นโคลงสี่มั้ยคะ อิอิ)
    8. ทำไมกระแสยีสต์หายไปแล้วล่ะคะ ตกลงว่ามันดีมั้ยคะ ต้องเอาไปผสมกับครีมใช่มั้ยคะ เราก็สนใจนะ
    แต่เห็นบอกว่ายีสต์มีหลายแบบ เราจำได้แค่ว่าซื้อแบบที่เป็นขวดสีชา เราเลยไม่ได้เกาะกระแสอ่ะค่ะ
    9. สุดท้ายแล้ว (ก็ได้) ค่ะ กว่าจะสวยใสได้นี่ ต้องผลัด (AHA) - บำรุง - แล้วก็ มาสก์ใช่มั้ยคะ ..หรือยังไงคะ

พอแล้วดีกว่าค่ะ ..พอก่อน :D

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ที่เข้ามาให้ความรู้  ขอให้ สวยใสยกกำลัง.... ตามใจชอบเลยค่ะ

ยิ้มกันใหญ่เลยดิคะ  *_~

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 48 17:52:56

จากคุณ : By the sea - [ 15 ก.พ. 48 17:40:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป