CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ผมควรจะทำยังไงกับหัวใจของผมดี

ตอนนี้ผมกลับมาคบกับแฟนเก่าที่เลิกกันไปเกือบ 2 ปีเนื่องจากเค้าโทรมาตอนผ่านหน้าบ้านผมถามว่าว่างไหมขึ้นมาหาได้รึปล่าว ผมมันก็ตัวคนเดียวก็เลยบอกว่ามาคุยกันก็ได้เพราะหลังจากเลิกกันไปพักนึงเราก็มาเป็นเพื่อนกัน เราก็นั่งพูดคุยกันแต่เหตุการณ์มันเลยเถิดไปหน่อย แต่ปัญหาก็คือผมยังรักเธออยู่ แล้วเธอก็บอกว่าตอนนี้เธอเป็นแค่กิ๊กของ ช อีกคนซื่งมีแฟนแล้วแล้วเธอก็บอกว่าเธอก็ยังรักผมอยู่ กลับมาคบกันไหมแต่เธอก็ไม่สามารถเลิกกับ ช อกคนได้เพราะเค้าก็ไม่ยอม ผมเคยเห็นตอนที่มันโทรมาถามว่าเธออยู่ไหน พอบอกว่าอยู่กับผมมันจะตามมา ผมควรจะทำยังไงดีคับ ตอนเลิกกันตอนแรกมันเกิดจากความต่างของอายุ เธอ20ผม17เธอกำลังเที่ยวได้แต่ผมยังเที่ยวไหนไม่ได้เลย เลยทะเลาะกันบ่อย จนผมยอมแข็งใจตัวเองบอกเลิกซึ่งมันเป็นช่วงที่แย่ที่สุดอีกช่วงนึงของผม กว่าจะดีขึ้นก็เกือบครึ่งปี เธอมาง้อก็ไม่ยอม ผมควรทำไงดีคับ รุ้เลยว่าตอนนี้ผมก็ยังรักเธออยู่ แต่ก็ไม่อยากใช้ร่วมกับใครผมควรทำไงกับตัวเองดีคับ เพราะหลังจากเลิกกันผมก็ปิดตัวเองตลอด ไม่อยากเจ็บอีกรุ้เลยว่าการให้ไปเต็ม100มันเป็นยังไงถึงจะมีคนผ่านเข้ามาก็ตาม  
    ช่วยผมคิดทีคับ

จากคุณ : [V]fc - [ 16 ก.พ. 48 02:14:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป