CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

โอ๊ย เครียดมาก อยากจะบ้า ... เรื่องกลุ้มๆของหญิงไทยสมัยนี้

สวัสดีคะชาวสวนลุมผู้ใจดีทุนท่าน,

เอาหละนะ เห็นหัวข้อกระทู้แล้ว ก็ไม่ถ้อยทีถ้อยอาศัย ขอเริ่มเลยแล้วกันนะคะ

เมื่อคืนออกจะฝันร้ายคะ ... คือว่ามีหนุ่มอยู่คนนึง (หนุ่มฝรั่งท่าทางนิสัยดี)
    ออกจะดูสนอกสนใจเราอยู่มาก ... เราก็ออกเดทด้วยกัน 1 วันเขาสวีตกับเรามากๆ
    เราก็ดูเข้ากันได้ดี สุดท้ายเขาก็มาส่งเราที่บ้าน..
    มารู้จักบ้านเรา ... มาถึงก็อัธยาศัยดีมีสัมมาคารวะ
    แต่ก่อนกลับ เขากลับบอกแม่เราว่า ... (พูดสำเนียงฝรั่ง)
    ลูกสาวคุณแม่น่ารักมากครับ ดีทุกอย่างเลย เสียอย่างเดียว
    ... (ตึกๆ ตึกๆ ... >>~ เสียงหัวใจเต้น เผื่อว่าใครไม่รู้)

เรื่อง "หุ่น" ............ (จึก ... โดนแทงใจดำอย่างเรา)

แล้วหันมาพูดกับเราว่า "เธอเป็นคนที่น่ารักมาก เราเป็นเพื่อนกันนะ"

เราตอบไปว่า "แน่นอน (เรายิ้มหวานๆให้) เราไม่ได้คิดอะไรอยู่แล้ว... ถึงเราจะเดท แต่ก็เป็นเพื่อนกันได้จ๊ะ"

>>กำลังจะเข้าประเด็นแล้วนะคะ ขอเตือนให้ระวัง!!

แล้วเขาก็จากไปด้วยรอยยิ้มอันแสนหวาน แต่.. เรากลับมาที่ห้องแล้วก็ ปล่อยโฮ........

"แบบว่าเพราะอ้วนนน แท้ๆเล้ยยยย เมื่อไหร่จะเลิกอ้วนสะที"

ผนวกกับความเป็นจริง ... คือว่าเราลดน้ำหนักมาได้เกือบ 2เดือนแล้วคะ
    แบบค่อยๆเป็นค่อยไปนะ ทานลดลง ไม่ทานข้าว หรือทานข้าวหรือแป้งน้อยมากๆ

ตอนแรกเรามีน้ำหนักสูงสุดถึง 99 กิโล ตอนนี้ เรากำลังขึ้นลงอยู่ช่วงที่ 91-94 กิโล ขึ้นๆลงๆแบบนี้

อีกอย่างคือ เราไม่อยู่ในสภาพที่จะกินอะไรไม่ได้เลย เพราะกำลังเรียนหนังสือ แล้วตอนนี้ก็ใกล้สอบมาก

เราเรียนในคณะที่ซีเรียสมากๆคะ คณะที่ผู้ชายชอบเรียนคงไม่ต้องบอกว่าอะไรนะ

แต่ตระหนักดีคะ เพราะตอนนี้ 20 แล้ว เริ่มเป็นสาวหละเรียกว่างั้น ... ก็เริ่มสนใจตัวเอง

ตอนทีอีก โล จะร้อย ร้องไห้เลยคะ เฮ้ยอีก1โลจะร้อยแล้ว
    ตายยยยยยยยยยยยยยย แน่ แกอ้วนมากแล้วนะ

อีกอย่างก็มีความรักด้วยคะ คือ ก็อยากให้คนที่เขาคบเราเป็นผู้ชายที่โชคดีที่สุดในโลก

ไม่ใช่เพียงแต่ว่าเราเก่งอยากเดียว แต่อยากดีทุกอย่าง

นั่นเป็นจุดเริ่มต้นที่ลดความอ้วน ... ตั้งใจไว้ว่าจะให้เหลือประมาน 56 คะ มันอาจจะเป็นเป้าที่สูง แต่ตอนนี้ก็อดทนนะ พยายามลดๆๆๆๆๆ ... มันก็ลงคะ

แต่ว่ามันก็ต้องอดทนมากเลย บางทีต้องใช้สมองมากๆ ไม่ทาน ก็คิดไม่ออก ช่วงนี้ทานแต่ฟังทองนึ่งคะ แต่บางทีโหยเนื้อมากเลย พอทานเนื้อเข้าไปก็กลายเป็น 94 เครียดมากเลยคะ

อ๋อ แล้วจริงๆก็อยากออกกำลังกายนะคะ แต่ตอนนี้หยุดไป
    เพราะต้องสอบ ไม่มีเวลาไปออกกำลังมาก เพราะถ้าออกจะต้องเสียเวลาอย่างน้อย 4 ชั่วโมง ต้องอ่านหนังสือคะ เพราะเกรดก็สำคัญ เรียนคณะนี้ มันบี้คะแนนกันตายเลยคะ

ก็ยังโชคดีที่เพื่อนรอบข้างคอยให้กำลังใจ กดดันบ้าง รุ่นพี่ยิ่งแล้วใหญ่ ชอบกดดัน บางทีก็เครียดไปเลย

มีอยู่วันนึงไปเดินสยามมมมม โหย เห็นแต่คนตัวเล็กกว่าหุ่น ...... นี่มันเกิดอะไรกันขึ้น สาวๆ ตัวนิดเดียว

เราไปเดินนี่เป็นยักษ์เลยคะ ..... กลับมาเครียดอีก

อ้อ เราลืมบอกไป ว่าเราสูง172คะ หนัก 93 >>เอาเฉลี่ยไปละกันนะคะ

แล้วบางทีก็อยากไปไอ้อะไรนะ Body Shapeนะ โห ลงได้ ตั้ง 40 โล เป้าหมายเลยนะคะนั่น แต่ก็รู้ว่ามันแพงคะ

แต่บางทีมันก็ท้อมากเลย เวลาลดด้วยตัวเองเนี่ย ใช้เวลา
    และต้องอดทนมาก

ตอนนี้ เครียดมากกกก แล้วก็เริ่มท้อออออีกแล้ว
    อยากไปแล้ว Bodyshape ไม่ทราบว่าใครรู้ราคาบ้างคะว่าเท่าไหร่? >>>>>>>>>>>สุดท้ายก็เข้าคำถามมาจนได้ เล่าสะยาวเลย

ขอบคุณที่รับฟังนะคะ ... อยากได้กำลังใจด้วย (ขอเป็นของแถมหน่อยคะ)

ตอนนี้ต้องไปตั้งใจอ่านหนังสือต่อแล้ว และยังอดทนกินฟังทองนึ่งต่อไปคะ ............. ต้องสู้

เฮ๊อ.................. ~~~~~~

จากคุณ : ถอดล๊อกอินมาถาม - [ 19 ก.พ. 48 11:32:11 A:61.91.85.26 X: TicketID:079823 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป