CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เศร้าจังครับในเมื่อเค้าตัดสินคนด้วยวิธีนี้ (อยากระบาย)

เป็นความต้องการของผมมานานตั้งแต่อายุ 15 แล้วที่ อยากจะไปเป็นเด็กเสิร์ฟอาหารในร้านเช่น พิซซ่า แม็ค
    ซิสเลอร์ หรือแนวๆนี่

จนแล้วจนรอดผมไม่กล้าไปสมัครซักที

เวลาผ่านไปจนผมได้มาทำงานในอ๊อฟฟิสแห่งหนึ่ง แล้วรู้สึกว่างานเครียดมั่กๆ ไม่มีความสุขเลย

มีอยู่วันนึงผมต้องออกมาทำธุระแถวๆสีลม พอเดินผ่านซอยคอนแวนต์ ผมเห็นร้านอาหารชื่อร้านกาแฟตุงฮู

รับสมัครงานอยู่ผมเลยเข้าไปสมัครทันที เป็นเฮียใส่แว่นดูๆเหมือนเจ้าของร้านเองเลยมาสัมภาษณ์

เฮียบอกว่า จะำทำได้หรอเงินเดือน 5200 หน้าตาดีๆบุคลิคดีๆแต่งตัวดีๆแบบน้องนี่น่าจะไปทำอย่างอื่นนะ ผมบอกผมทำได้แต่เฮียคงไม่เชื่อ ผมเลยอดทำ

ผมไปเจออีกร้านนึงคือเดลี่ควีน ที่ภายในหัวลำโพงเลยครับอยู่ตรงทางเข้าชานชลา เลยผมไปสมัครอีกคราวนี้ผมทำเป็นใส่เสื้อยืดกางเกงยีนไปสมัคร

น้องคนที่ขายอยู่เค้าบอกผมว่า น้องทำไม่ได้หรอกน่าตาผิวพรรณแบบนี้ ไปลองทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรือ ตอนนั้นผมอายุ 25 แล้วนะครับพนักงานขายคนนั้นอย่างมากก้อ20 มาเรียกผมว่าน้องอยู่ได้

ผมเศร้าจังเลยครับผมผิดด้วยหรอที่เกิดมาหน้าตาแบบนี้  ผมเลือกเกิดได้หรอครับ นี่หรอครับที่เค้าว่ากันว่าคนเราชอบตัดสินกันที่หน้าตา

ขอเถอะได้โปรดเถอะครับ อย่าตัดสินกันด้วยหน้าตาอีกเลย

ตอนนี้ผมอายุ27 แล้วคงไม่มีร้านไหนรับผมแล้ว

ส่วนคำวิจารณ์หน้าตาผม อ่านได้ที่นี่ครับ   ความเห็น 34 นะครับอ่านดู

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S3322316/S3322316.html

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 48 10:21:31

จากคุณ : ฮาร์โมนิก้า - [ 1 มี.ค. 48 09:50:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป