CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

=== รัก...ออกแบบไม่ได้ ===

สวัสดีครับ ทุกท่านครับ วันนี้ผมขออนุญาตเล่าเรื่องของผมให้ฟังหน่อยนะครับ เรื่องค่อนข้างจะยาวมากครับ

ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษาคนหนึ่งครับ แต่ว่าผมก็มีงานประจำทำด้วยเหมือนกันและงาน Freelance ทั่วไป ใครๆ ก็คิดว่าคนอย่างผมนี่คงต้องมีแฟนแล้วแน่ๆ แต่ความจริงมันไม่ใช่เลยครับ พอคนอื่นถาม ผมบอกยังไม่มีครับ แต่ก็ไม่ค่อยมีใครเชื่อ

นับแต่เดือนมิถุนายน ปีที่แล้ว ผมได้เจอกับผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ผมได้เจอครั้งแรกแล้วก็เกิดอาการชอบตั้งแต่แรกเห็น เธอสวยมาก ชื่อว่า ม. ครับ ผมสืบไปสืบมา เธอคือมิสสปอร์ตของมหาลัยเลยทีเดียว ผมก็ตั้งท่าที่จะจีบเธอ พยายามรู้จัก พยายามค้นหา พยายามใกล้ชิดเธอทุกอย่าง เอาอกเอาใจเธอ จนมาถึงเดือนกันยายน ผมได้บอกรักเธอ และขอเธอเป็นแฟน แต่เธอปฏิเสธผมครับ ให้เหตุผลว่าเธอไม่อยากมีใคร แต่ถ้าจะคบเป็นเพื่อนก็โอเค

จากคุณ : The Piggy@u - [ 11 มี.ค. 48 13:21:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป