CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อายุ28ปี มีเงินเก็บอยู่ 3แสน น้อยไปไหมคะสำหรับอายุเท่านี้

เราอายุ28ปี
    บ้านมีแล้วคือบ้านพ่อแม่ ไม่ต้องซื้อใหม่
    รถก็มีแล้ว ขับรถที่บ้านเอา ไม่ต้องซื้อใหม่

ตอนนี้มีเงินเก็บของตัวเอง 3แสนบาทคะ
    ไม่มีหนี้ ของใช้ที่จำเป็นก็มีหมด

ดิฉันอายุ28แต่ว่ามีเงินเก็บแค่นี้ อยากถามว่ามันน้อยไปไหมคะ
    เพราะเคยถามเพื่อนบางคน เห็นเขาว่ามีเก็บกันเป็นล้านนะคะ

และจะเอาไปทำอะไรดีคะ ที่มันงอกเงยมากกว่าฝากธนาคารเฉยๆคะ

ปล.ตอนนี้ดิฉันตกงาน ช่วยที่บ้านทำงานอยู่คะ
    เงินเดือนคือไม่มี เพราะกินอยู่ที่บ้านอยู่แล้ว

จากคุณ : ออม - [ 12 มี.ค. 48 01:28:45 A:83.249.63.160 X: TicketID:059868 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป