CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มันเป็นความบังเอิญ หรือเรื่องอดีตชาติ ช่วยบอกด้วยครับ

ผมอายุ 38 แต่งงานและมีลูกแล้ว 3คน  ครอบครัวมีความสุขดีมาก วันหนึ่งเกิดไปพบและรู้สึกดี ๆกับน้องคนหนึ่งโดยบังเอิญ น้องเขายังโสดอายุ 28  คุยกันสนุก ต่างคนต่างมีความรู้สึกดีกันมากๆ มีเหตุการณ์หลายอย่าง ความชอบเหมือนกัน น้องเขาบอกว่าหากผมยังโสดคิดว่าเราน่าจะเป็นแฟนกัน เพราะคุยกับผมแล้วรู้สึกอบอุ่นผม (ผมก็คิดเช่นนั้นหากโสด น้องคงใช่แน่นอน ) ตอนนี้กลัวใจตัวเองมากเหมือนกัน ความรู้สึกมันเกิดขึ้นแล้ว แต่กำลังตั้งสติและก่อปํญญา  หาวิธีกำจัดความรู้สึกแบบนี้ออกไป เพราะภรรยาผมเป็นคนดีมาก ๆ เป็นภรรยาที่ดี เป็นแม่ที่ประเสรฺฐ ไม่อยากทำลายความเชื่อใจของเธอที่มีต่อผม และครอบครัวก็มีความสุขดีอยู่แล้ว แปลกใจตัวเองมาก ๆ แต่งมา 9 ปีไม่เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับใครมาก่อนเลย ไม่ได้คิดเข้าข้างตัวเอง บางครั้งคิดว่า น้องเขาอาจจะเคยเป็นเนื้อคู่เราในอดีตชาติและตามหาเรามานาน  แต่เรามีคู่อยู่แล้ว
    อยากหลีกเลี่ยง จะทำยังงัยดี ช่วยแนะนำด้วย

จากคุณ : บุ๊คส์04 - [ 12 มี.ค. 48 16:54:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป