CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สงสัยนะว่า...ทำไมผู้ชายบางคนถึงใจร้าย..

อยากรู้นะว่าทำไมผู้ชายบางคนไม่รักแฟนตัวเองหรือยังไง
    เพราะตอนที่คบกันก็อยู่ได้ด้วยกันอย่างมีความสุข
    แต่พอห่างกันไม่ถึง 2เดือนกลับไปมีคนใหม่ได้สบายเลย
    ไม่ทราบว่าเหตุผลอะไร ???
    ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็คุยกันปกติ ไม่ได้ทะเลาะกันยังเจอกันอย่างมีความสุข
    แต่พอต่างคนต่างยุ่งทำงานกันไม่ได้เจอกัน เค้าก็หันไปหาคนในที่ทำงาน
    คบด้วยเฉยเลย แล้วก็ไม่บอกเหตุผลเราว่าทำไม เงียบหายไปจากชีวิตเราเลย
    โทรไปก็ไม่รับ พอรับก็บอกว่าห่างกันสักพักนะ  จะเลิกก็น่าจะบอกเลิกเลย
    ไม่ต้องกั๊กกันเอาไว้ รู้ไหมผู้หญิงเค้าเสียใจแค่ไหนนะ
    เรายอมรับว่าเรารักและไว้ใจเค้ามาก จนไม่คิดระแวงอะไรเค้าเลย
    แต่สุดท้ายคือเค้าไปจากเรา เพราะอะไร…ปัจจุบันนี้เราก็ยังไม่มีคำตอบ
    รู้แต่ว่า เค้ามีคนใหม่ แล้วยังให้คนใหม่เค้าโทรมาบอกว่าไม่ต้องโทรมาอีกแล้วเค้าไม่อยากคุยด้วย

ดีนะทำแบบนี้ ทางคุณมีความสุข แต่คุณเคยคิดถึงคนที่คุณทิ้งเค้าไปไหมว่าเค้าจะแย่แค่ไหน
    อุตสาห์วางใจเชื่อใจทุกอย่าง สุดท้าย ก็มีแต่ความเจ็บช้ำ ร้องไห้
    ตอนนี้เราไม่อยากเฝ้ารอเค้าอีกแล้ว และไม่อยากหลอกตัวเองอีกแล้วว่าเค้าจะกลับมานะ

ขอบคุณนะ สำหรับบทเรียนในครั้งนี้  แม้ว่าตอนนี้ยังรักอยู่ และทำใจให้ตัวเองไม่ทรมาน cry

จากคุณ : pppat - [ 18 มี.ค. 48 08:48:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป