CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

====---==== ผมกับมัน เราเป็นเพื่อนตาย ====---====

ที่จริงเรื่องนี้ผมเองก็เคยเขียนไปแล้วครั้งหนึ่งแต่ตอนนั้นมันเขียน
    ไม่ค่อยรู้เรื่องจับต้นชนปลายไม่ค่อยถูกแต่ตอนนี้ผมจะเล่าให้ฟังกันใหม่
    เอาแบบช้าๆ ชัดๆ ก็แล้วกันครับ
    เรื่องมันเริ่มต้นตั้งแต่ตอนนั้น ตอนที่ผมเข้ามาที่จังหวัดนี้ใหม่ๆ
    (ลองนึกย้อนเวลาประมาณว่าภาพค่อยๆลางๆแล้วจางไป)
    ผมเข้ามาในโรงเรียนแห่งนี้เพื่อศึกษาต่อในชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4
    ด้วยความที่ผมเป็นหลานชายของอาจารย์ใหญ่แห่งนี้ จึงเรียนได้ว่ากร่างได้นิดๆ
    ที่นี่เป็นโรงเรียบสหของรัฐเรียกได้ว่าเป็นโรงเรียนประจำอำเภอที่ค่อนข้างใหญ่
    เลยทีเดียวครับ เพียงแต่มีการศึกษาระดับชั้นมัธยมเท่านั้น
    ผมเป็นเด็กกรุงเทพฯ หน้าตาดี(เขาว่างั้น) ผิวขาว(ลูกเจ๊ก) คิ้วคมเข้มปากแดงๆ
    ผมดำ(ถึงเกรียนก็ดำอยู่ดี) ผมเข้ามายังไม่ทันได้เรียนเป็นเรื่องเป็นราวเลยก็ได้
    รับการตอบรับอย่างดีจากบรรดารุ่นน้องน่ารัก น่ารักทั้งหลาย (หม้อนิดๆ)
    ทั้งขนม ทั้งดอกไม้ โอ้วเย่ รู้สึกว่าตอนนั้นผมมันช่างน่าอิจฉาเสียจริงๆ
    ในชั้น ม. ปลาย แบ่งออกเป็น 4 ภาควิชา คือ
    1. ศิลป์สังคม
    2. อังกฤษ – ฝรั่งเศส
    3. คณิต – อังกฤษ
    4. วิทย์ – คณิต

จากคุณ : Evagarienx - [ 22 มี.ค. 48 16:04:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป