CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เรื่องเล่า ในวันนี้

หมาน้อย หนีผมไปครับ

เธอหนีผมไปตั้งแต่ ตีหนึ่งของวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมมารู้อีกทีว่าเธอกลับไปบ้านของเธอก็ ปาเข้าไป 4โมงเย็นของอีกวัน
    การจิ้มโทรศัพท์ และออกตามหาเป็นเวลา 15 ชั่วโมงของผมจึงยุติ

เพราะนาทีนั้นแค่รู้ว่าหมาน้อย ปลอดภัย คืนสิ่งที่สำคัญที่สุด เรื่องอื่น ไว้ค่อยคุยกัน

จริง ๆ แล้ว ผมพอจะทราบอยู่แล้วว่าหมาน้อย เอือมกับ พฤติกรรมของผมเต็มที 4 เดือนมานี่ ผมเที่ยวแทบทุกคืน งานการที่ร้านผมทิ้งให้หมาน้อยคนเดียว แล้วที่แสบที่สุดเลยคือ ผมไปมีอีนู๋ เหอ ๆ ๆ เลวได้ใจจริง ๆ

5 ปีที่อยู่ด้วยกันมา ผมไม่เคยคิดเลยว่าจะมีวันนี้ วันที่ผมจะทำให้ผู้หญิงที่ผมรัก เจ็บจนขนาดหนีผมไปได้ จะครบอาทิตย์แล้ว ผมน่าจะได้นอนไม่เกิน 6 ชั่วโมง ข้าวไม่ทาน ซัดแต่เหล้า เพราะไม่งั้น ไม่หลับ

แต่ผมตื่นมาเปิดร้านทุกวันนะครับ ตรงเวลาด้วย นอน 8โมงเช้า 10โมงร้านผมเปิด
    ผมกลับมาทำหน้าที่ ผู้นำครอบครัวอีกครั้ง แต่ไม่มีสมาชิกใครครอบครัวเหลืออยู่เลย .......

ผมเป็นคนผิด ผมต้องยอมรับในผลของการกระทำของผม ถึงมันจะทำให้ ผู้ชาย ตัวควาย ๆ อย่างผมร้องไห้ทุกวัน ผมก็ต้อง รับมันให้ได้

แต่ซึ่งไม่คุยกันมา 4 เดือนแล้ว แอบโทรไปตาม ซึ่ง ผมก็รู้ว่าแก แอบไปร้องไห้ ตอนเห็นผมร้องไห้ฟูมฟายอยู่ บนห้อง

พ่อโทรมาตามผมกลับไปนอนบ้าน แต่ผมกลับบอกปัดแก ซึ่งทำให้แกอารมณ์เสีย วันนี้ก้เพิ่งโทรไปขอโทษแก พร้อมกับบอกแกว่า ผมยัง โอเค

พูดถึงพ่อ ตั้งแต่หมาน้อยไป แกมาหาผมที่ร้านทุกวัน มานั่งคุยเล่น มาถามว่ากินอะไรรึยัง นอนบ้างรึเปล่า

ขอบคุณครับพ่อ ลูกชายพ่อยังอึดตายยาก รับรองดิ

ออกไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ เผื่อว่าจะสนุก กลายเป็น เหงากว่าเดิม สาว ๆ บานแต่ ไม่อยากจะคุยกับใครเลย

มันเป็นแค่กระทู้ที่อยากระบายครับ

ระบาย ว่าตัวเองโง่ขนาดไหน ที่ทำให้ผู้หญิงที่เคยรักผมที่สุด ทิ้งผมไป

เลว มันยังน้อยเกินไป กับสิ่งที่ผมได้ทำ

วันนี้แค่เหนื่อย ๆ ที่จะต้องอยู่โดยไม่มีหมาน้อย แต่ก็ต้องอยู่ เพราะถ้าไม่อยู่ ก็จะไม่ได้รุ้เรื่องหมาน้อยอีก

แต่งเพลงให้หมาน้อยไว้หนึ่งเพลง ชื่อเพลง " ผู้ชายที่เธอเคยรักกำลังจะกลับมา "
    แต่ก็ไม่เป็นเพลงซักที มันกลายไปเป็นเรื่องสั้นตลอด มีเรื่องอีกเยอะเหลือเกิน ที่อยากให้หมาน้อยได้ฟัง

วันนี้ผมรู้แล้วว่า

นอนคนเดียวนี่ มันเหงาจริง ๆ และ ต่อให้หญิงแม่ม สวยขนาดไหน ก็ไม่มีค่าเท่า คนที่เรารัก ได้เลย

ไม่รู้ว่าจะรอได้นานแค่ไหนครับ เพราะ ตอนนี้มันไม่มีแรงเอาซะเลย แถมตอนเมา ๆ ทีไรก็ชอบคิดอะไรโง่ ๆ ประจำ

เลยมาตั้งกระทู้ บอกหมาน้อยไว้อีกทาง

อย่าให้ ต๊อกต้องรออีกเลย สำนึกตัวทุกอย่างแล้ว กลับบ้านเราเถอะ ต๊อกขอโทษ

จากคุณ : สมชาย ร่างกายอ้วนพี - [ 3 เม.ย. 48 13:17:13 A:203.188.10.240 X: TicketID:012691 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป