CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

หมาจ๋า ควายคิดถึง

จะครบ 2 อาทิตย์แล้วครับที่หมาน้อย กลับบ้าน เหงาใจจะขาด เพิ่งรู้ว่าร้องไห้หนัก ๆ แล้วตาจะบวมได้ขนาดนี้

และก็รู้แล้วว่า เหล้าไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย สติเท่านั้นที่จะทำให้ยังอยู่ได้

หลังจากปิดร้านไป 5 วัน วันนี้ ร้านผมกลับมาเปิดอีกครั้ง ชีวิตต้องดำเนินต่อ เผื่อหมาน้อยจะกลับมา เธอจะได้ไม่ต้องทนลำบากกับเรื่อง อะไรอีก

เหลื่ออยู่เรื่องเดียวที่เพิ่งขอเธอไป ว่าอย่าเพิ่งไปหางานที่กรุงเทพ เนื่องจากผมจะบวช อยากให้เธอกลับมาช่วยดูแลร้านในช่วงนั้น อย่างน้อย ผ้าเหลือง จะได้ไม่ร้อน

ทุกอย่างเหลือแต่ให้หมาน้อยตัดสินใจครับ

วันนี้ผม ยินดีที่จะรอ รอโอกาศที่จะแก้ตัวอีกครั้ง กำลังใจจากเพื่อน ๆ เยอะเหลือเกิน จนทำให้รู้ว่า วันตายคงมีคนมาเผาเราเยอะเหมือนกัน

วันนี้ เราคุยกันมากขึ่นครับ แม้ว่าจะเป็นเพียงทางโทรศัพท์

วันนี้หมาน้อยไปงานแต่งของเพื่อน ในฐานะ เพื่อนเจ้าสาว

วันหนึ่งเธอคงเป็นเจ้าสาวที่แสนสวยสำหรับผม

ผมคงไม่นำพ่อกับแม่ของผมไป คุยกับพ่อกับแม่ของหมาน้อย เพราะรู้ว่าเรื่องนี้ เราสองคน ตัดสินใจกันเองได้ เธอรู้ว่าทางบ้านของผม ครอบครัวของผมรักเธอแค่ไหน
    ปัญหาคือ ผมจะเกเร ผมจะทำตัวเลว ๆ อีกเมื่อไหร่ ถ้าผมไม่ทำ ผมจะได้ องค์หญิงองค์น้อยของผมกลับคืนมา

แม้ว่ามันจะรู้สึกแย่ ที่ต้องหันไปเจ้า เก้าอี้ที่ หมาน้อยเคยนั่ง หมอนที่หมาน้อยเคยนอน เพลงที่หมาน้อยชอบฟังแต่ผมรู้ ว่าผมต้องทนให้ได้ เพื่อวันข้างหน้า

จริง ๆ แล้ว เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา ผมจะทำอะไรบ้า ๆ อยู่แล้ว เมาซะเละ แล้วก็เดินลงทะเล เนื่องจากโทรไปหาหมาน้อยไม่ติด เจ้าตัวไม่ยอมรับสาย

และแค่ข้อความเพียงประโยคเดียวที่ส่งกลับมา ทำให้ผมยังมานั่งพิมพ์อะไร อยู่อย่างนี้ได้

" กลับไปนอนได้แล้ว พรุ่งนี้จะต้องเปิดร้าน "

เท่านั้นมันก็ทำให้ ชีวิตยังอยากจะอยู่ต่อไป อยู่เพื่อรอ คนที่เรารัก คนที่เราอยากใช้ชีวิตที่เหลืออยู่กับเค้า

คำว่าเหงา มันคงยังไม่พอ แต่อย่างน้อย จากการที่เราพุดคุยกันมากขึ่น ผมรู้แล้ว ว่า ผมไม่ได้อยู่คนเดียว

ผมยังมี ผู้หญิงที่ผมรัก คอยฟังข่าวของผม คอยคิดถึงผมอยู่เช่นกัน

ควายตัวนี้แค่อยากมาบอกว่า แวะมาให้หอมแก้มก่อนนอน บ่อย ๆ หน่อยแล้วกัน แล้วพร้อมเมื่อไหร่

" กลับมาให้นอนกอดเหมือนเดิมหน่อยนะค่ะ "

กรูคิดถึงโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จากคุณ : สมชาย ร่างกายอ้วนพี - [ 9 เม.ย. 48 18:09:41 A:203.188.16.248 X: TicketID:012691 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป