CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@@@ ถึงสมาชิกชมรมคนไกลแฟน....และเพื่อนๆพี่ๆทุกคนจ้า @@@

สวัสดีค๊า..............หลงรัก
    คิดถึ๊งคิดถึงทุกคนมากๆเลยค๊า  
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โผล่หัวมาร่วมสนุก
    เพราะหัดทำเว็บอยู่ค่ะ   งมโน่นงมนี่ว่ากันไปกินแห้ว
    ว่างๆแวะไปเยี่ยมกันบ้างนะคะ www.sereethai.com
    (ปล. ใครเก่งๆเรื่องเว็บตามไปบอกเคล็ดลับกันบ้างนะค๊า)

สงกรานต์นี้ไปเที่ยวที่ไหนกันคะ  มีแพลนอะไรดีๆมาบอกเล่าเก้าสิบกันบ้าง
    หมูน้อยจะไปพะเยาค่ะ  อาบน้ำเด็ก ไปเล่นน้ำคลายร้อน  หุหุหุหุหุ

กระพริบตา สมาชิกชมรมคนไกลแฟนที่อยู่ต่างประเทศเล่าคะ  ที่ต่างประเทศมีกิจกรรมอะไรดีๆบ้างไหมเอ่ย

แวะมาวันนี้มีเรื่องขำๆคลายร้อนมาฝากจ้า
    (ปล. เอามาจากห้องขำขัน จาก http://www.sereethai.com/Room11/display.php จ้า)

ลูกหมู "ป่าป๊าถ้ามีตังตกอยู่ 5 บาท กับ 10 บาท ป่าป๊าจะเก็บเหรียญไหน"
    พ่อหมู "ก็เก็บ 10 บาทซิ"
    ลูกหมู "ป่าป๊าโง่จัง ทำไมถึงไม่เก็บทั้ง 2 เหรียญล่ะ"

ลูกหมู "ป่าป๊า เมื่อ 3 เดือนก่อน มีคนมาทวงหนี้
    ป่าป๊าบอกไม่มีตังค์ เดือนก่อนป่าป๊าก็บอกไม่มีอีก เพราะอะไรครับ"
    พ่อหมู "คนเราพูดคำไหนก็ต้องเป็นคำนั้นนะลูก"

ลูกหมู "ป่าป๊า ทำไมบ้านคนอื่นเขาใหญ่ แต่ทำไมบ้านเราถึงเล็ก"
    พ่อหมู "เพราะป่าป๊าไม่ค่อยมีตังค์"
    ลูกหมู "แล้วทำยังไง เราถึงจะมีบ้านใหญ่ๆ ล่ะครับ"
    พ่อหมู "หนูก็ต้องตั้งใจเรียนหนังสือ พอโตขึ้นก็ทำงานได้เงินเยอะๆ ซื้อบ้านหลังใหญ่ๆ"
    ลูกหมู "แล้วทำไมตอนเด็กๆ ป่าป๊าถึงไม่ตั้งใจเรียนหนังสือ"
    ฮ่าฮ่าฮ่า  ฮ่าฮ่าฮ่า  ฮ่าฮ่าฮ่า

รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะทุกคน  ร้อนนี้ก็เที่ยวให้สนุกๆนะคะ
    อ้อ..............เมาไม่ขับค๊าwink

จากคุณ : หมูน้อยหน้าใส - [ 9 เม.ย. 48 21:37:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป