CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มาลดน้ำหนักโดยการออกกำลังกายกันเถอะ^-^

สวัสดีค่ะ
    กระทู้เดิมค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L3423439/L3423439.html

ขอโทษนะคะที่เมื่อวานไม่ได้เข้ามาในกระทู้ ไปดูคอนเสิร์ตซูนามิมาค่ะ ( ดารามาเพียบเลย ) กล้องถ่ายรูปแบตหมด เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู แย่จัง

เมื่อวาน ทานต้มผักทั้งวันเลยค่ะ เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น และ ดึก เยอะมากกกกก
    และ ไม่ได้วิ่ง แต่ ไป เดินอย่างเดียวประมาณ 2 ชั่วโมงเช่นเคยค่ะ ( หมอยังไม่ให้วิ่ง อาทิตย์หน้าต้องไปเช็คเข่าอีก )
    วันนี้ตื่นเช้ามา จู๊ด จู๊ด เลยค่ะ แต่รู้สึก โล่งสบายมาก

วันนี้ค่ะ 28/04/48
    มื้อเช้า ข้าวหมกไก่เลย ( เนื่องจาก จู๊ดไปหมดท้องเลย หิวมาก )
    มื้อเที่ยง ทุเรียน 3 ยุมใหญ่ๆ T-T ( ขอโทษค่ะ ทุกๆคน ทำไปแล้วอ่ะ )
    มื้อเย็น ไม่ทานค่ะ T-T หิวง่ะ
    การออกกำลังกาย วันนี้ เดินอีกแล้วครับท่าน
    น้ำหนักชั่งเมื่อเช้า 67 กก. โฮะ โฮะ โฮะ ( เมื่อเช้าหลังถ่ายท้องจนหมด รู้สึกตัวเบามาก )
    แต่ตอนเย็น ไม่พูดถึงนะ

ขอบคุณ คุณแม่น้องส้มที่เอาวิธีออกกำลังกายมาให้ค่ะ

และ คุณปลากะป่อนคะ ทานผักดีนะคะ แล้วก็อร่อยด้วย ลองเริ่มด้วยผักง่ายๆก่อน อย่างเช่น ผักลวกจิ้มน้ำพริก ให้จิ้มน้ำพริกเยอะๆ จนไม่ได้กลิ่นผักเลยนะคะ แล้วค่อยๆลดปริมาณลงทีละน้อยค่ะ

จากคุณ : keekoo - [ 28 เม.ย. 48 19:11:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป