CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อยากให้ผมเล่าเรื่องนี้ไหมครับ

นานแล้วครับ ผมเคย Comment ในกระทู้ของคนดัง ของอีกห้องหนึ่งไว้
    ด้วยเรื่องราวสมัยวัยรุ่นของตัวเอง .....
    ช่วงนั้นก็ได้รับหลังไมล์ จากเพื่อนห้องนั้นหลายคน ว่าอยากให้เล่าโดยละเอียด
    และพันทิพย์ช่วงนั้นก็มีนักเขียนหน้าใหม่ผุดขึ้นจากเรื่องประสบการณ์ชีวิตของตนเองมากมาย
    แต่ผมก็ไม่มีเวลาเอาเสียเลย และก็ไม่รู้จะเล่าอะไรด้วย
    เหมือนเรื่องที่เล่าไป ส่วนตัวก็คิดว่ามันจบ และสมบูรณ์ของมันเองแล้ว

วันนี้เจอเพื่อนใน msn ถามถึงเรื่องนี้ ว่าเขียนจบหรือยัง
    ก็เลยไปค้นกระทู้ที่เซฟไว้ มานั่งดู ก็ไม่รู้จะเล่าอะไรอยู่ดี
    เลยเอามาถามความเห็น เพื่อนแถวๆนี้ดูครับ ว่า…

อยากให้ผมเล่าเรื่องนี้ไหมครับ ?

แต่ก็ไม่รับปากนะครับว่าจะว่างเล่าเมื่อไร หรือจะสำเร็จหรือไม่
    ได้หยุดวันนี้วันเดียวเองครับ พรุ่งนี้ก็ทำงานแล้ว
    เหนื่อยๆร้อนๆบางทีก็คิดอะไรไม่ค่อยออกครับ

จากคุณ : Her Handwriting - [ วันแรงงาน 20:48:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป