CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

๑๑ แนะนำท่าบริหารที่ช่วยลด ** เอว ** และ ** น่อง ** ให้หน่อยนะคะ ๑๑

ปกติไม่ค่อยเข้าห้องนี้ จะเน้นห้องโภชนาการและความงามมากกว่า แต่ว่าตอนนี้อยากลดหุ่นมั่ง ก็เลยขอคำ

แนะนำจากเพื่อนที่นี่หน่อยนะคะ ขอเกริ่นนำก่อนค่ะ

น้ำเงี้ยวอายุ 17 เป็นคนโครงเล็กค่ะ เมื่อก่อน (อายุ 13-14 ) ผอมค่ะ สูง 153 หนัก 38 หน้าเสี้ยมเลย แต่พอขึ้น

ม.ปลาย หัดทำขนม นน. ก็ขึ้นมาเป้น 42 ก็รู้สึกว่าพอดีละ
    หลังจากนั้นไปจีนมาค่ะ 2 ครั้ง ครั้งละ 1 เดือน นน. ขึ้นครั้งละ 3 กก. แล้วก็คงที่มาเรื่อย ๆ ขึ้นอีกเล็กน้อย ตอนนี้

สูง 157 หนัก 50 แย้ว --' นู๋จะลดยังไงดีคะ ขอแค่ประมาณ 45 กก. ก็พอใจแล้วค่ะ

มีปัญหา 2 จุดใหญ่ ๆ ค่ะ
    1. เมื่อก่อนลำตัวเล็ก พออ้วนขึ้นเนื้อข้าง ๆ ก็เพิ่มขึ้น ส่องกระจกหน้าตรงแล้วเอวไม่คอดเลยค่ะ พอส่องด้านข้าง

หน้าอกกับพุงก็ดันเรียบเท่ากันซะนี่ ไม่ค่อยมั่นใจเลยค่ะ อยากลดช่วงลำตัว  เพราะคิดว่าโครงเล็ก ถ้า

กำจัดไขมันที่เป็นปั้น ๆ เหล่านี้ออกไปได้ก็คงเหมือนเดิม

2. เคยเล่นเวท และ ตีเทนนิส สมัยยังผอมค่ะ ทำให้น่อง (จากเข่าลงมา) มีกล้ามเนื้อ แต่ตอนนี้เริ่มมีไขมันเข้าไป

ผสมโรงแล้วค่ะ อยากลดน่อง แล้วก็ขายาวขึ้น

นอกนั้นก็มีเรื่องต้นแขนต้นขา เพราะเคยเล่นเวทแล้วเลิก มันก็เลยหย่อน ๆ

ช่วยหน่อยนะคะ

จากคุณ : น้ำเงี้ยว - [ 2 พ.ค. 48 18:07:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป