CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มีน้ำคล้ายๆน้ำนม ซึมๆออกมาจากนมอ่ะค่ะ ทั้งสองข้างเลย เป็นไรป่ะคะ

แต่งงานแล้วค่ะ แต่ยังไม่ท้องนะคะ ที่มีน้ำๆซึมออกมานี่เป็นมาก่อนหน้านี้แล้วค่ะ ก่อนอาบน้ำมาลองเช็คๆสภาพเต้านมหน้ากระจก ก็ไม่มีก้อนอะไร เคยให้หมอคลำก็ปกติดี แต่พอมาถูๆที่หัวนมน่ะค่ะ มันก็จะมีก้อนไขมันเล็กๆที่อุดรูน้ำนมอยู่ใช่มั้ยคะ พอไอ้ก้อนเล็กๆมันออกไปก็ปรากฏมีน้ำนมซึมๆออกมาน่ะค่ะ รู้สึกแปลกใจมาก ก็เลยลองเค้นๆคั้นๆมันดู เอ...มันก็ซึมออกมาตลอดเลยแฮะ แต่ถ้าอยู่เฉยๆไม่ไหลนะคะ คำถามคือ

อันนี้เป็นอาการของโรคร้ายแรงหรือเปล่าคะ เช่น มะเร็งเต้านม (ขออย่าให้เป็นเลยเน้อ)

มีใครเคยเป็นมั่งคะ (ช่วยบอกให้อุ่นใจหน่อยนะจ๊ะว่าอิจ๋านไม่ผิดปกติ)

ที่บ้านไม่มีประวัติของการเป็นมะเร็งค่ะ จะว่ามีความเสี่ยงหรือก็ยาก ตอนนี้อายุ 30 เอง (อิอิ) จะไปตรวจเมมโมแกรมก็ดูจะมากเกินไปเปล่าคะ ไม่รู้แฮะ

ช่วยตอบหน่อยนะจ๊ะ กลุ้ม กลุ้ม

จากคุณ : นิ่นของจี๊ด - [ 12 พ.ค. 48 12:09:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป