CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ดีใจจัง! ไปทำจมูกมาแล้ว คนคิดว่าจะไปประกวดนางงาม

เราไม่ได้เป็นสมาชิกแต่ว่าแวะมาอ่านๆ
    ในห้องนี้บ่อย ชอบมากเลย ไม่คิดเลยว่าวันนี้
    เราจะได้มีโอกาสตั้งกระทู้

คือว่าเราเพิ่งไปทำจมูกมา อาทิตย์ก่อน
    กับหมอคนนึงที่ทำจมูกให้กับ นุ่น วรนุช
    (ที่เรารู้เพราะว่าเพื่อนพี่ทำงานในช่อง7
    เราเลยฝากถามมาจนได้)

เราอยู่บ้าน แม่กับพี่เรา ก็บอกว่า เออ หน้าแกเปลี่ยนว่ะ
    เรียวขึ้น เพราะเมื่อก่อนเราจมูกสั้นๆแบบชมพู่และ
    ปีกจมูกบานแฉ่ง แต่พอไปทำมาใหม่ หมอทำให้ยาวขึ้น
    เรียวขึ้น คนที่บ้านก็บอกว่าดีขึ้นมาก
    หน้าเรียวไปเลย เราเองก็รู้สึกนะ แปลกเนอะ
    แค่จมูกยาวขึ้นกับแต่งปีกจมูกเนี่ย รูปหน้าเรียวน่ะ
    และเราก็ไม่ได้ออกจากบ้านเลย 7วันเต็มๆ

จนกระทั่งวันนี้เราไปตัดไหมมา
    ก็มีคนที่คลีนิกมองหน้าเรา บอกว่า ไม่ทราบว่า
    จะไปประกวดนางงามเปล่าคะ  เราก็แบบพูดเล่นเปล่า คิดในใจแต่ดูท่าทางน้ำเสียงเค้าคือพูดจริงๆ อันนี้เราไม่ได้หลงตัวเองนะ

สักพักพอเราออกมาจากห้องหมอ พี่คนเดิมเค้าก็พูดกับเพื่อนเค้าใหญ่เลยว่าน้องคนนี้หน้าสวยมาก ถามว่าเราอายุเท่าไหร่เราบอก 23ค่ะ พี่เค้าบอกไม่น่าเชื่อเลยนะ
    เหมือน19 20 เราแบบอึ้งเลย

แล้วทีนี้พยาบาลเค้าก็บอกว่า จริงๆน้องเค้าหน้าดุและแข็งๆ
    นะก่อนมาทำ อ้อ ลืมบอกไปเราเคยทำจมูกมาแล้ว
    3ครั้งค่ะ นี่คือเรามาแก้ครั้งที่4

จากนั้น คนอื่นๆในคลีนิกก็มาดูหน้าเรากันใหญ่เลย ชมว่าสวย หน้าหวาน โห เราอย่างดีใจเลยอ่ะ เพราะก่อนหน้านี้
    เราไม่ใช่คนสวยสะ แต่จัดว่าหน้าตาดี และเราไม่ใช่คนหน้าหวานด้วย ไม่เคยมีใครมารุมชมกันแบบนี้ค่ะ ปลื้มมาก

บ่นมายาวไม่มีอะไรหรอกค่ะ แค่ความดีใจส่วนตัวลึกๆเพราะว่าเรา แก้มาหลายครั้งแล้ว แต่ครั้งนี้ดูจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วล่ะ
    ขอบคุณที่ทนอ่านนะคะ :)

ปล. ขอความกรุณาอย่าส่งข้อความมาที่หลังไมค์นะคะ
    เพราะว่าชื่อ log in อันนี้เราขอยืมเพื่อนเรามาใช้ค่ะ
    เราไม่ได้เป็นสมาชิกค่ะ

จากคุณ : jark55 - [ 14 พ.ค. 48 18:10:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป