CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

คุณหมอค่ะแย่แล้ว ยาคุ้ม ยาคุม

คือดิชั้น แต่งงานแล้ว และมีลุกชาย1 คน อายุ เพิ่งได้4 เดือนกว่าๆ ค่ะ ดิชั้น ทำการคุมกำเนิดก้วยการฉีดยาคุม  และมีนัดฉีดยาคุม วันที่ 15 และดิชั้นไม่ได้ไปตามนัดค่ะ พอดีวันนี้มีการXXX กับสามี ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสตังครรภ์ได้อีกมั้ยคะ ถ้าดิชั้นจะเปลี่ยนจากการแกมาเป็นการทานยาคุมสามารทำได้เลยหรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องรอให้รอบเดือนมาก่อน ( ที่ไม่อยากฉีดเพราะเคยได้ทราบมาว่า การฉีดยาคุมจะทำก็ต่อเมื่อไม่ต้องการมีการตั้งครรภ์อีก แต่ถ้ายังอยากมีลูกอีก ให้กินยาคุมดีกว่า เพราะการฉีดยาคุมจะไปทำให้ การตกไข่ล่าช้า และไม่แน่นอน  ส่งผลกระทบต่อการมีบุตร และการตกของไข่อาจะล่าช้านานเป็นปีได้ ไม่ทราบว่าข้อมูลที่ดิชั้นได้มาจริงเท้จแประการใดคะคุณหมอ)ยังอยากมีลูกอีกค่ะ แต่กลัวท้องตคอนนี้

จากคุณ : แม่หมาทั้ง4 - [ 16 พ.ค. 48 16:54:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป