CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ซักผ้าไม่เป็นครับ ช่วยบอกวิธีซักให้ทีเถอะครับ

คือตอนนี้อยู่หอคนเดียวมีปัญหาในการซักผ้าครับ คือเวลาซักผ้าด้วยเครื่องซักผ้า แล้วมันจะเป็นคราบผงซักฟอกติดอยู่กับเสื้อต้องมาคอยแปรงออก ต้องทำยังไงครับ(เคยเอาผงซักฟอกละลายน้ำก่อนค่อยใส่ไปก็เป็นคราบอยู่ดี) แล้วผ้าขาว ซักอย่างไรไม่ให้เหลืองครับโดยเฉพาะเสื้อเชิ้ตสีขาวของผมมันเหลืองทุกตัวแล้วครับทั้งๆที่ใส่ไม่กี่ทีเองครับ แล้วมีวิธีทำให้ตัวที่เหลืองกลับมาเป็นสีขาวได้มั้ยครับ แล้วพวกเสื้อยืดซักยังไงไม่ให้เก่าเร็ว ซักแค่ 2-3 ทีบางตัวก็คอย้วยสีซีดเป็นขึ้นเป็นขนครับ

ปล.ถ้าใช้ผงซักฟอก หรือ น้ำยาอะไรที่พิเศษก็บอกด้วยครับ

จากคุณ : Denim501 - [ 23 พ.ค. 48 03:37:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป