CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@@ ถามผู้รู้เรื่องสิววค่ะ..bp----differine---clinda...ค่ะ@@

คือว่าเป็นสิวมาหลายเดือนแล้วค่ะ มีสิวเป็นหัวหนอง สิวแบบไม่มีหัว(บีบขุดยังงัยก็ไม่ออก) มีมากบริเวณ หน้าผาก ขมับ กราม และคางช่วงรอบริมฝีปากล่างค่ะ หาหมอรักษามาก็ไม่หาย ไปยิงเลเซอร์ก็ยังไม่หายค่ะ สิวอักเสบมีอยู่บ้างช่วงคาง แต่สิวที่ไม่มีหัวเล็กๆ เหลือเพียบค่ะ
    อยากทราบว่า
    1.เวลาใช้ bp ทาก่อนล้างหน้า ต้องทำความสะอาดหน้าก่อนหรือปล่าว (พนง ที่ร้านหมอบอกว่าให้ทาได้เลยค่ะ จะแต่งหน้าหรือไม่แต่งก็ให้ทาทับเลย)

2.bp clinda differin คุณสมบัติต่างกันยังงัยคะ ถ้าจะใช้ต้องใช้ตัวไหนก่อน

3.สามารถใช้ aha ร่วมด้วยได้หรือไม่คะ เนื่องจากว่ามีรอยดำๆมากๆจากแผลเป็นสิวค่ะ

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : โรตีสายไหม - [ 25 พ.ค. 48 11:45:33 A:202.57.181.63 X: TicketID:072539 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป