CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

***ตกเย็น หน้าที่แต่งเด้งสวยกลับดูล้า ทำไงให้ดูสดชื่นขึ้นโดยไม่ต้องแต่งใหม่??***

คือตกเย็นทีไร เวลาเลิกงาน หน้ามันดูไม่สดชื่นแล้วอ่ะค่ะ ทั้งๆ ที่ตลอดวันมันก็สวยเด้งดีนะ คือแบบหน้ามันดูล้าๆ เหนื่อยๆ จากงานน่ะค่ะ

ทีนี้อีตอนเย็นนี่แหล่ะปัญหา จะเดทหนุ่มทีไรหน้าหมองทุกที อายเค๊า ทำไงดีคะ

ใช้น้ำแร่ฉีดจะได้ผลไหมคะ? แบบขี้เกียจล้างแล้วแต่งหน้าใหม่อ้ะค่ะ เพราะไหนจะต้องแบกเครื่องสำอางไป ไหนจะต้องไปยืนล้างในห้องน้ำออฟฟิศที่แสนจะไม่สะดวก

ตบแป้งเอามันก้เด้งนะ แต่งผลที่ตามมาคือหน้ามันจะดูแห้งๆ ขุยๆ กร้านๆ ทั้งๆ ที่เราผิวผสม/มันนะเนี่ย แถมใต้ตาก็ตบแป้งไม่ได้วะด้วย เพราะมันจะพาลแห้งๆ ยิ้มทีเป็นริ้วรอยมาเลย เดี๋ยวหนุ่มๆ จะนึกว่าพากำลังคุณยายชวดไปเดท

แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คนกันเอง - [ 28 พ.ค. 48 17:10:33 A:221.128.114.3 X: TicketID:012788 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป