CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มีคำถามรเรื่องแป้งค่ะระหว่าง sungrace กะ etude อ่ะค่ะ

คือพอได้อ่านกระทู้ใน pantip  ก็เกิดอยากได้แป้งขึ้นมาทันที  คือปกติเป็นคนหน้ามันค่ะ แล้วเป็นสิวง่ายด้วย  ตอนนี้ใช้แค่แป้งเด็ก กลัวอุดตันอ่ค่ะ  แต่หน้าหมองคล้ำมาก เลยอยากทราบข้อสงสัยดังต่อไปนี้ค่ะ
    1. ระหว่าง sungrace กะ etude เนี่ย คิดว่าอันไหนดีกว่ากันค่ะ  ช่วยบอกรุ่นให้ด้วยนะค่ะ
    2.sungrace เนี่ยเป็นของยี่ห้อไรค่ะ หาซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร  ตัวไหนฮิตสุด ๆ ขอแบบทั้งมีรองพื้นและไม่มีรองพื้นนะค่ะ
    3.  etude  มีแบบไม่มีรองพื้นมั๊ยค่ะ เห็นทีฮิตในห้องนี้เป็นแบบรองพื้น 5%  ถ้ามีรองพื้นอย่างนี้จะเกิดการอุดตันหรือเหี่ยวก่อนวัยมั๊ยเนี่ย?  แล้วแบบรองพื้น 5%(ตลับฟ้า) ต้องใช้พวกล้างเครื่องสำอางค์ล้างออกใช่มั๊ยค่ะ  (ปกติไม่แต่หน้าแค่อยากให้หน้าไม่มันและเด้งตลอดแค่นั้นเองค่ะ

ถามแค่นี้หละค่ะ  ถ้ายาวกว่านี้กลัวไม่มีใครเข้ามาตอบ  แต่ยังไงก็ขอให้ทุก ๆ คนไขข้อข้องใจให้ด้วยนะค่ะ  จะได้หน้าเด้งกะเค้าซักที

จากคุณ : jeab_n - [ 2 มิ.ย. 48 20:45:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป