CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

- - - - - โหวตอาหารที่จะไปเลี้ยงเด็กคับ - - - - - (ต่อจากกระทู้ของโอล่าน้อย)

ข้าวผัดอเมริกัน (3 คน)
      มักโรนีผัด (10 คน)
      ข้าวเหนียวหมูปิ้ง+นักเกต+ปีกไก่บน+ไส้กรอกคอกเทล (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 21 คน

14.29%
     47.62%
     38.10%

ขอแก้ไขคับ รายการ 2 มักกะโรนี จะบวกกับ ไส้กรอก ไก่ทอด ด้วย(โคอาล่าฝากมาบอก)

ผมได้ติดต่อกับโคอาล่าน้อยเรื่องอาหารที่จะไปเลี้ยงเด็กมาคับ และได้ลองเสนอในทางของผมดู
    โคอาล่าให้ผมมาตั้งกระทู้โหวตอีกทีเพื่อหาทางสรุปเรื่องอาหารนี้

ผมขอเสนอดังนี้นะคับ คือ
    1.เสนออาหารมา 3 อย่างเพื่อโหวตหาอาหารเพียงอย่างเดียวคับ

2.มาตัดสินอีกครั้งว่าอาหารที่เลือกได้แล้ว จะสั่งจากข้างนอก(ไปสั่ง+ขนไปมูลนิธิ) หรือให้ทางมูลนิธิทำให้เป็นพิเศษ(จ่ายเงินอย่างเดียว)

ที่ผมคิดอย่างนี้เพราะว่าผมได้ติดต่อกับทางมูลนิธิแล้วคับ ได้ความว่าปกติอาหารที่ทางมูลนิธิจะมีให้เลือกนั้นจะมี ก๋วยเตี๋ยว หรือข้าวผัด หรือข้าว+กับข้าว 2 อย่าง โดยทางเราต้องเลือกอย่างใดอย่างนึงคับ

ถ้าทางเราต้องการให้เป็นอาหารที่แตกต่างจากนี้ เราก้อสามารถสั่งทางมูลนิธิให้เตรียมให้ได้เหมือนกันคับ แต่ต้องสั่งล่วงหน้า 4-5 วัน แต่ถ้าคิดว่าร้านอาหารข้างนอกทำได้อร่อยกว่าก้อเลือกสั่งจากร้านข้างนอกแทนคับ

สรุปคือ โหวตอาหารก่อนนะคับ แล้วค่อยหาร้าน กับถามทางมูลนิธิ อีกทีว่า อันไหน
    ค่าใช้จ่ายและความสะดวกมากกว่ากัน(ยืมคำของโคอาล่า)

เพิ่มเติมคับ: ขอปิดโหวตตอนบ่าย 2 โมงนะคับ

การตัดสินใจครั้งนี้อาจทำไปโดยพลการ ถ้าไม่เป็นที่พอใจของใครต้องขอโทษด้วยจริงๆคับ
    ถ้าไม่พอใจกระทู้นี้อย่างไร จะยกเลิกก้อได้นะคับ

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 48 08:55:16

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 48 17:47:48

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 48 17:37:22

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 48 17:23:59

จากคุณ : วันพฤหัส - [ 20 มิ.ย. 48 17:16:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป