CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

กระทู้คนอ้วน คุณเคยโดนเปรียบเทียบกับอะไรบ้าง ล่าสุดดิฉันโดน.........

ดิฉันเป็นคนนึงที่มีน้ำหนักตัวค่อนข้างมาก
    หรืออ้วนนั่นเอง วันนี้อยากจะมาระบายค่ะ
    มันคับแค้นใจ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานไปหาหมอมา
    ระหว่างที่นอนรอหมอ มาตรวจ
    ก็มีบุรุษพยาบาล ( รึเปล่าไม่ทราบ แต่ใส่ชุดสีขาว )
    เดินเข้ามาหยิบของในห้อง พอเห็นดิฉันนอนอยู่
    เค้าก็พูดกับดิฉันว่า " โห น้องตัวใหญ่จังเลยนะ หนักเท่าไหร่เนี่ย เอ.... สงสัยจะหนักกว่ามอเตอไซย์ อีกนะเนี่ย "
    แล้วก็เดินหัวเราะออกไป อย่างสบายอารมณ์
    เฮ้อ...... ดิฉันชินแล้วละคะ ไม่โกรธ ไม่โมโหหรอก
    เพราะเจอบ่อยแล้ว และเข้าใจดีว่า
    เป็นความผิดของดิฉันเอง ที่เกิดมาอ้วน ไม่เป็นไรค่ะ

ก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆ หัวอกเดียวกันว่า
    เคยโดนเปรีบยเทียบกับอะไรบ้างรึเปล่า
    ลองมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

จากคุณ : กะปุ๊กลุก - [ 2 ก.ค. 48 12:09:38 A:203.155.227.249 X: TicketID:083460 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป