CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

++..... เธอจะรู้มั๊ยน่ะ...ว่าผมกำลังเดินจากไปแล้ว.....++

....

นานแค่ใหนแล้วน่ะ..จะว่าไปก็เป็นปีๆ เหมือนกันที่เอาความรู้สึกตัวเองไปพัวพันกับเธอ...

คิดมากในเรื่องของเธอ.. ทั้งทีจริงๆแล้วเธออาจไม่เคยคิดถึงเรื่องของผมเลย

ทำตัวเองให้ดีพอ..ทำตัวเองให้ดีที่สุด.. แต่ก็เท่านั้น.. เพราะยังอาจไม่ดีจนมากพอที่เธอจะสนใจ

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องคิดกับเธอมากขนาดนี้ด้วยน่ะ...

ทั้งๆที่ความจริงแล้วเราแทบจะเจอกันปีล่ะ 2 หน...

อาจเพราะได้โทรคุยกันบ่อยก็ได้สิน่ะ....

รู้มั๊ยทุกๆหนที่โทรหา..ผมต้องคิดมากแค่ใหนกว่าจะกดมันลงไปได้... ไม่ใช่เพราะไม่กล้าคุย ไม่ใช่เพราะต้องเดินหาสัญญาณ....หากแต่เป็นเพราะ

ผมกลัวว่าโทรไปแล้วอาจไม่ได้คุยกัน.. อาจจเพราะคุณไม่อยู่หรืออะไรก็ตาม... มันทำให้ผมไม่กล้าโทรหาคุณหนที่2 ... ผมเกรงใจ... กลัวคุณจะอึดอัด..ที่ผมเหมอืนตื้อ
    ไม่อยากเข้าคุณไม่ติด..

การเจอกันที่น้อยนิดนั้น คุณรู้มั๊ย

ทุกวินาทีผมพยายามทำมันให้ดีที่สุดเสมอ...

-__-" ถึงจะเปิ่น และดูเกรงๆไปบ้างก็เห๊อะน่ะ..

..คุณบอกว่าเราสนิทกัน.... แต่ผมกลับบอกว่า "ไม่ เราไมได้สนิทกัน" ....

เป็นความจริง.. ผมไม่ได้แกล้งพูดแต่อย่างใด..
    เพราะเพียงแค่เสียงที่ได้ยิน...มันไม่ได้ทำให้เราสนิทกันมากนักหรอกครับ.....

เราอาจไม่มีวันสนิทกันกว่านี้เลยก็ได้
    เราอาจไม่มีวันเข้าใจรู้ซึ้งกันมากไปกว่านี้เลย
    หากการเข้าใกล้ของผม มันทำให้คุณไกลออกไปทุกทีๆ แบบนี้...

ให้ตายสิ.... ผมเสียดาย ผมไม่อยากเดินจากไปเลย

ผมไม่อยากหยุดความรู้สึกที่มีให้เลย

คงทรมานน่าดู..

แต่หากผมไม่หยุด ...... คนที่ทรมานที่สุดก็คือผมเอง..

ทุกๆวันนี้ แทบจะทุกๆ 15 นาทีที่ผมนึกถึงคุณ

นั้นเพราะดันมีหลายๆสิ่งที่เห็นในทุกๆวัน ทีทำให้ผมนึกถึงคุณได้

ให้ตายเหอะ... ผมจะบ้าแล้ว...

คุณจะรู้สึกบ้างมั๊ยน่ะ..ว่าผมกำลังจะหายไปแล้ว..

อยากรู้ว่าคุณจะเสียใจบ้างมั๊ยน่ะ...

กลัว...กลัวที่สุดก็คือ..

"ผมจากไป และคุณก็ไม่ได้รู้สึกเหมือนเสียอะไรไปเลย"

จากคุณ : ก็OKน่ะ - [ 5 ก.ค. 48 14:39:07 A:203.144.190.19 X: TicketID:103965 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป