CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

+ + + ในที่สุดก็พบคำตอบของการมี หน้าใสไร้สิว มาบอกคนที่มีปัญหาสิวค่ะ + + +

คือว่าเมื่อก่อนตัวเอง จะเป็นคนที่มีสิวขึ้นประปราย
    แบบว่าไปหาหมอสิวเรื่อยๆ ทำtreatment กรอหน้า สารพัด แบบว่าต้องพึ่งคลีนิคผิวหนังตลอด
    และไปมาแทบทุกที่ ที่ดังๆ แพงๆ แต่ว่าเหมือนมันก็ดีขึ้นแค่ตอนไปหาแบบว่าต้องไปหาหมอผิวหนังเรื่อยๆเลยค่ะ

จนตอนหลัง 5-6เดือนที่ผ่านมา ได้ลองใช้ยาทาลดสิวของ
    Laroche Posay คือ Effaclar K ปรากฏว่าหน้าดีขึ้นมาก สิวน้อยลงเห็นๆ รอยดำจางลง และใช้ควบคู่กับ
    ผลิตภัณฑ์ของ ดร สมชาย คือโลชั่นแก้สิวเป็นเหมือนโทนเนอร์ และโฟมล้างหน้า แบบหัวปั๊มออกมาเป็นโฟม
    ซึ่งมีแบบรุ่น ชาเขียว กับ รุ่นธรรมดาขวดสีแดง
    เราชอบอย่างหลังมากกว่านะ
    ที่จริง ของที่พูดมานี้ เคยแนะนำไปในห้องนี้นานมากแล้ว
    และหลายครั้งแล้วด้วยค่ะ แต่ว่าอยากรวบรวมเอามาบอกกันอีกครั้งเพราะว่า มันไม่แพงและใช้ได้ผลจริง
    เพราะว่าทุกวันนี้เราไม่ต้องไปหาหมอสิวอีกแล้วค่ะ
    จะมีก็ตอนใกล้มี ปจด. แบบสิวอักเสบไปเลยเม็ดสองเม็ด
    และตอนนั้สภาพผิวหน้าโดยรวม ใส เกลี้ยง ไม่มีสิวเลย
    ถึงมีก็มีน้อยมากๆๆ เวลาไปข้างนอกจะทากันแดด และตามด้วยแป้งฝุ่น แต่มีแต่คนทักว่าใช้รองพื้นอะไรหน้าเด้งจัง เนียนจัง แล้วพอเราบอกว่าใช้แค่กันแดดกับแป้งฝุ่น เพื่อนก็จะหาว่าเรากั๊ก ซึ่งจริงแล้วไม่ใช่เลยเพราะอะไรดีอยากบอกเพือ่นมาก
    คือเราเห็นว่าหน้าเราดีขึ้นจริงๆค่ะเพราะใช้3ตัวนี้หลักๆ
    แต่ว่าเราจะทาเอเอชเอเจล สลับกันบ้างนะคะ แต่ต้องรอให้หน้าหายสิวก่อน

สรุป 1.สบู่เหลวล้างหน้ารุ่นขวดปั๊มผสมซาลิไซลิกของ ดร สมชาย มี 2รุ่น
    คือชาเขียว สำหรับผิวแห้ง และรุ่นสีแดงสำหรับผิวมัน ส่วนตัวเราว่าสีแดงช่วยเรื่องสิวได้ดีมากกว่าชาเขียว
    2.โลชั่นแก้สิว ของ ดร สมชาย ทาหลังล้างหน้า เช้าเย็น
    3.ครีมทาลดสิวของลาโรช รุ่นEffaclar K ก่อนนอนทุกคืน

ปล. ไม่แน่ใจว่าสำหรับคนที่เป็นสิวรุนแรงแบบทั้งหน้าจะหายขาดแบบเราหรือเปล่านะคะ แต่ว่าถ้ามีสิวขึ้นเรื่อยๆ
    คิดว่าดีขึ้นแน่ๆ ประมาณ1เดือนจะเริ่มเห็นผลนะคะ เพราะว่าแนะนำให้เพือ่นๆกับรุ่นน้องที่เป้นสิวเป็นประจำ เค้าก็หน้าดีขึ้นกันทั้งนั้นค่ะ แต่ต้องใช้3อย่างนี้คู่กันค่ะ

จากคุณ : pink poodle - [ 25 ก.ค. 48 17:33:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป