CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามหน่อยดิครับ ใครเคยอุดฟันไว้แล้วที่อุดมันหลุดออกมาไหม แล้วเราทำไงต่อดี..

คือแบบผมอุดฟันล่างไว้แล้วเคี้ยวหมากฝรั่ง ไอ้แข็งๆที่อุดไว้มันก็หลุดออกมาเลย (แต่อุดไว้นานแล้วสัก3 ปีแล้วมั้ง) ทีนี้มันก็เป็นรู แต่ไม่เจ็บแล้ว แต่รำคาญๆเวลาเคี้ยวแล้วมันก็จะมีอะไรไปติดที่รูนั้นได้
         เลยอยากถามว่ากรณีแบบนี้เราก็ควรจะไปร้านหมอฟันแล้วอุดใหม่ลงไปใช่ไหมครับ ไอ้เพื่อนผมมันบอกว่ามันมีฟันใหม่สร้างขึ้นมาตรงรูแล้วเลยไม่เจ็บ บอกให้รอเดียวมันเต็มเอง (จริงหรือฟ่ะเนี่ย)
        สรุปต้องไปอุดใหม่ใช่ไหมครับเนี่ย

จากคุณ : ปีศาจจิ้งจอกเก้าหาง - [ 26 ก.ค. 48 10:34:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป