CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ข้อมูลสำหรับเพื่อนๆที่สนใจเรื่องเสริมจมูกค่ะ

เห็นเพื่อนๆบางคนสนใจเรื่องเสริมจมูก  เราจึงนำประสบการณ์ของเรา มาเล่าให้ฟัง เผื่อจะพอเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจอีกทางหนึ่งนะคะ   ขอเริ่มเลยนะคะ   พอเราตัดสินใจว่าจะเสริมจมูกแล้ว  เราก็search หาข้อมูลจาก Pantip และ Mthai  ก็ได้ข้อมูลคร่าวๆว่ามีคุณหมอท่านไหนที่เก่งๆบ้าง  หลังจากนั้นก็นัดกับเพื่อนตระเวณไปคุยกับคุณหมอ    ท่านแรกที่คุยคือคุณหมอหลุยส์และคุณหมอสกุณาที่คลีนิคหลุยส์สาธร ทั้งสองท่านจริงใจและน่ารักมากค่ะ ท่านต่อมาคือคุณหมอสุรสิทธิ์ ที่บางมด  และท่านสุดท้ายคือคุณหมอปรีชา     คุณหมอแต่ละท่านล้วนแล้วมีความสามารถทั้งนั้น   ข้อมูลที่เราดูมาเราว่าคุณหมอหลุยส์ทำคางสวยธรรมชาติมาก  ส่วนคุณหมอสุรสิทธิ์ ทำตาได้สวยเนียนมากค่ะ  และคุณหมอปรีชานั้นวันที่คุยเราไม่ได้ดูอัลบั้ม  เแต่คุณหมอแนะนำข้อมูลที่ตรงใจเราหลายอย่าง อีกทั้งค่าตัดปีกจมูกท่านไม่คิดเพิ่มค่ะ  ความจริงแล้วเราอยากจะลองไปคุยกับคุณหมอท่านอื่นอีก เช่นคุณหมอกุศล และคุณหมอจรัญ   แต่ แต่ละที่ที่เราตระเวณไปค่อนข้างไกล เช่นบางมดก็ค่อนข้างไกลมาก  (อ้อ!!อีกที่ที่ไปคือคลีนิคสวยงามแถวรัตนาธิเบศร์ค่ะ)   เราและเพื่อนที่ไปด้วยกันจึงตัดสินใจจองคิวทำกับคุณหมอปรีชา  วันที่ทำ  เราและเพื่อนได้คิวติดๆกัน   พอทำเสร็จพยาบาลจะใส่เฝือกอ่อนให้เรากับเพื่อน  พอหายง่วงจากยานอนหลับ เพื่อนจึงขับรถพาเรากลับบ้าน  โดยมีเฝือกอ่อนติดอยู่บนจมูกทั้งคู่          เราประคบเย็นอยู่  3วัน เพื่อลดบวม วันที่4 ประคบอุ่นตลอด ปรากฎว่าวันที่5 รอยช้ำจางหายไปหมดค่ะ  เหลือแต่รอยบวมนิดหน่อยค่ะ  วันที่ 11 ของการทำเราออกไปธุระข้างนอก เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอมานาน ไม่มีใครดูออกว่าเราทำ  แต่ทักว่าสวยขึ้น  สไตล์คุณหมอจะเป็นแบบธรรมชาติ ค่ะ  หากใครชอบแบบธรรมชาติก็น่าจะเหมาะนะคะ   ส่วนเพื่อนเราที่เสริมมาด้วยกันก็ดูเนียนสวยดีค่ะ  แต่ความที่ว่าเราไร้ดั้งมานานจึงเหมือนคนเก็บกด เราและเพื่อนยังอยากได้ตรงปลายโด่งกว่านี้อีกหน่อยค่ะ   ส่วนขั้นตอนการทำของเรายังไม่จบ เพราะคุณหมอบอกว่ารอให้หายบวมดีก่อนแล้วจึงมาพิจารณเรื่องตัดปีกจมูกอีกครั้งค่ะ                                                                     ป.ล. ขอรายงานแค่นี้ก่อนนะคะ  เราอาจจะไม่ได้เข้ามาคุยบ่อยเพราะยุ่งมากค่ะ  แต่หากว่างพยายามจะมาคุยกับเพื่อนๆนะคะ  หวังว่าคงพอจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่สนใจบ้างนะคะ

จากคุณ : ใจดีจัง - [ 26 ก.ค. 48 18:46:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป