CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอถามเรื่องการหาวันไข่สุกเพื่อให้ได้ลูกชายค่ะ (LH Surge)

ขอถามผู้รู้เรื่องต้องการลูกชายค่ะ ขอถามเรื่อง LH Surge ค่ะ ได้ซื้อมาทดสอบเพราะต้องการได้ลูกชาย แต่เห็นคำแนะนำเขียนว่า
    ทารกเพศชาย - ควรมีเพศสัมพันธ์หลังจากพบวันที่ LH สูงสุดแล้ว ประมาณ 24-48 ชั่วโมง เพื่อให้ไข่เดินทางมาใกล้ที่สุด
    ทารกเพศหญิง - ควรมีเพศสัมพันธ์หลังจากวันที่ LH สูงสุดแล้ว ประมาณ 24 ชั่วโมง เพื่อให้ไข่ตกออกมาพอดี

ขอถามว่า

1. ถ้าเราเช็คแล้วปรากฎค่า LH สูงสุด ถ้าต้องการได้ลูกชาย ต้องรอต่อไปก่อนประมาณ 1-2 วันถึงจะดีใช่รึเปล่าคะ

2. ถ้าเราตรวจ LH ในช่วงวันที่ 14 นับย้อนกลับจากประจำเดือนครั้งต่อไป (มีทุก 28 วัน)
    ขอถามว่าจะปรากฏค่า LH สูงสุดรึเปล่าคะ ไม่เข้าใจว่า LH จะปรากฏก่อนวันไข่ตกหรือวันไข่ตกเลยคะ เพราะว่าลองเช็ค LH ในวันที่ 13 นับย้อนจากประจำเดือนครั้งต่อไป แต่ไม่ปรากฎค่า พอดีเช็คตอนเช้าก่อนนอนด้วย เพิ่งมาทราบว่าต้องเช็คช่วง 10 โมงถึง 2 ทุ่มจะดีกว่า

รบกวนขอข้อมูลในการใช้ LH Surge ด้วยค่ะ ข้ออื่น ๆ ของการต้องการมีลูกชาย พอจะเข้าใจแล้ว แต่ไม่เข้าใจข้อนี้

จากคุณ : ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ - [ 28 ก.ค. 48 11:17:56 A:203.113.35.6 X:203.151.140.115 TicketID:002437 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป