CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สาวๆ สวนลุมคิดว่า ใช้อะไรในราคาถูกและดี๊....ดี กันบ้างคะ ลองมาแบ่งปันกันหน่อย

ส่วนตัวตอนนี้จะใช้
    1. สบู่มาดามเฮง  ทั้งอาบน้ำและล้างหน้าเลย (เพราะเป็นคนหน้ามันมากๆ ) สิวที่เคยขึ้นก็มีไม่เยอะเหมือนแต่ก่อนแถมหน้าเรียบเชียว  สิวที่หลัง หรือ รอยสิวที่หลังก็แทบไม่มีแล้วค่ะ  ตอนนี้ติดใจใช้มา 4 ก้อนแล้ว โฟมล้างหน้ายี่ห้อไหนสู้ไม่ได้เลย
    2. โอเลย์ โททัล เอฟเฟค  สำหรับผิวแพ้ง่าย  รู้สึกว่าหน้าเรียบขึ้น รูขุมขนเล็กลง แล้วก็ไม่แพ้ค่ะ ตอนนี้ใช้สลับกับ....
    3. นีเวีย บิวตี้บูสต์ (ทั้งกลางวันและกลางคืน) ให้ผลคล้ายๆ กันค่ะ คือหน้าเรียบขึ้น ริ้วรอยไม่ค่อยมี จุดด่างดำแล้วก็รอยสิวจางลง  ตัวนี้ถ้าโอเลย์หมด ก็ซื้อมาใช้ต่อค่ะ ใช้สลับกัน 2 ยี่ห้อ
    4. ซิท บาลานซ์ เวลานำไปแช่เย็นแล้วเอามาลูบๆ หน้าแล้วรู้สึกสดชื่นดีค่ะ  กลิ่นก็ไม่แรงมาก ใช้โทนเนอร์ยี่ห้ออื่นๆ ไม่ค่อยได้ผลเลย ขวดใหญ่ใช้ได้ตั้งนาน
    5. ซิท มิลค์ ไปลองออยล์ล้างหน้ายี่ห้อดัง มาแล้วค่ะปรากฏว่า สิวผดขึ้นตรึม แล้วเราก็ไม่ค่อยแต่งหน้ามากเท่าไหร่ ซิทมิลค์ก็ถือว่า โอเคสำหรับเราแล้ว
    6. มิสทีนนูเฟรช ใช้ลอกหน้าค่ะ สิวเสี้ยนออกมาเป็นตอ ๆ เชียว ถูกและดีอีกเช่นกัน ที่ลอกหน้าไข่ขาว ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่
    7. มิสทีน ไวท์ซี ที่เป็นผงแป้งผสมกับน้ำแร่อ่ะ  หน้าใสกิ๊ก.... แต่รู้สึกจะให้ผงแป้งมาเยอะไปหน่อย น้ำแร่จะหมดแล้ว ผงวิตามินยังเหลือเพียบ เลยประยุกต์ไปใส่ร่วมกับโยเกิร์ตเวลาพอกหน้า
    8.แป้ง บิโอนาตูแรล  ใช้แล้วหน้าไม่มันดีค่ะ แต่เดี๋ยวนี้หาซื้อยากจัง..... ไม่ทราบว่าเชียงใหม่มีขายที่ไหนอีกบ้างคะ ใครพอจะทราบบ้าง
    9. คลินด้าเอ็ม.....ตัวนี้ดีมั่กมาก แต้มแล้วสิวยุบทันใจดี สิวไม่ค่อยมีเพราะยาตัวนี้แหละค่ะ แถมไม่แพงด้วย  
    10. น้ำมันมะพร้าวค่ะ ขวด 90 บาท หมักผมก่อนสระ ผมนิ่มเชียวแถมหอมอีกต่างหาก เราแทบไม่พึ่งครีมนวดผมเลยค่ะ

ต๊าย ตาย....ใช้แต่ของถูกๆ เนอะ
    แต่พวกนี้ถือว่าดีสำหรับเราแล้วค่ะ ไม่แพ้ ไม่คัน  ไม่ผื่น

ประหยัดตังค์ไปใช้อย่างอื่นค่ะ ช่วงนี้น้ำมันแพง เอาตังค์ที่เหลือไปเติมน้ำมันรถดีกว่า อิอิ

ใครใช้อะไรในราคาประหยัดและคุ้มลองมาแนะนำกันมั่งนะคะ

จากคุณ : ส้มกลมกลิ้ง - [ 28 ก.ค. 48 21:42:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป