CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามเพื่อนๆ ที่ใช้ all day all year ของ sisley ค่ะ

เพื่อนๆที่ใช้ตัวนี้อยู่ ถ้าเราอยู่แต่ออฟฟฟิศทั้งวัน จำเป็นต้องใช้กันแดดด้วยมั้ยคะ เราไม่ได้ใช้กันแดดเลย แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ แต่ บีเอ บอกว่าสามารถกันแดดได้90 เปอร์เซ็นต์นาน 8 ชั่งโมง ส่วนตัวไม่ชอบใช้กันแดดเลย เพราะยังไม่เจอที่ถูกใจ ใช้อเนสสซ่า 50 ก็รู้สึกว่าทำให้ผิวแห้ง และ หน้าออก จะขาวๆค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าเป็นอิปซ่า spf47 จะทำให้หน้าขาวเหมือนอเนสซ่ามั้ยคะ รบกวนเพื่อนๆที่ใช้อยู่แนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : สุจิตรา - [ 3 ส.ค. 48 13:34:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป