CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอคำแนะนำในการแต่งหน้า จากพี่ๆ ปรมาจารย์ ทั้งหล่ายค่า ^^"

คือว่า อยากแต่งหน้าให้ดูๆ ใสๆ เป็นธรรมชาติ เหมือนไม่แต่ง (เอ๊ะ! ยังไง - - ") แบบ แต่งออกมาดูสุขภาพดีแบบเด็กๆ น่ะค่ะ
    บอกก่อนค่ะว่า เป็นคนผิวค่อนข้างขาวอมชมพูนิดๆ แต่ไม่ค่อยเรียบ แล้วก็ผิวแพ้ง่ายด้วยอ่ะ  T-T

ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำว่า
    1. ต้องใช้ รองพื้นมั๊ย?
    2. ใช้แป้งอะไรดีคะ ตอนนี้ กำลังดูของ

Stila
    - Sheer Color Face Powder SPF 15
    หรือจะเป็น
    แป้งฝุ่น ที่มีส่วนผสมของน้ำแร่ ที่ปัดแล้วเย็นๆ น่ะค่ะ (BA บอกมา)
    แล้วก็มีของ Ettusais ที่เป็น Day-Amulet สี Lucent น่ะค่ะ
    มีคนแนะนำ LM มาด้วยอ้ะ

หรือแนะนำแป้งอื่นๆ ที่เนื้อบางเบา โปร่งๆ เป็นธรรมชาติน่ะค่ะ

2. ขอบลัชออน สีชมพูใสๆ ไม่เข้มมาก ที่ดูเป็นธรรมชาติค่ะ สีแบบเลือดฝาดหน่อย
    มีคนบอกว่า Estee ก็ดี หรือว่าของ Shu ดีคะ?

3. น้ำหอม กลิ่นหวานๆ แบบผู้หญิง ที่ไม่ฉุนเกินไปน่ะค่ะ

4. อยากได้มาสคาร่าแบบใสๆ ไม่มีสี ยี่ห้ออะไรดีคะ?

5. เป็นคนตาชั้นเดียว เปลือกตาหนา ไม่เล็กก็ไม่โตอ้ะ พูดไม่ถูก ^^" จะแต่งตายังไงดีคะ

ข้อสุดท้าย อยากได้ลิปสติก สีนู้ดๆ ชมพูนู้ดๆ หรือส้มนู้ดๆ แต่ไม่เอาแบบแวววาว มากเนี่ย ของอะไรดีคะ

ปล. หน้าตาหมวยๆ จะแต่งหน้ายังไงอ้ะคะ?

รบกวนเยอะมากๆ ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ คือมือใหม่ ไม่เคยแต่งหน้ามาก่อนเลยค่ะ ^^"

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 48 16:47:13

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 48 16:14:00

จากคุณ : ละอองฟองสีชมพู - [ 10 ส.ค. 48 16:13:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป