CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ได้ลองแล้วค่ะ Shisedo Future Solution

เมื่อวานบังเอิญต้องไปทำธุระที่ Central Chidlom เสร็จแล้วก็เลยขอแว่บๆ ไปดูแถวเคานเตอร์เครื่องสำอางซักหน่อย ช่วงนี้ ถึงวันที่ 14 ส.ค. counter ส่วนใหญ่จะมีชุดเซ็ตต่างๆ และ double point ค่ะ ทั้ง La Mer Shisedo Sisley ตอนนี้เรายังไม่มีอะไรหมดๆ ก็เลยเดินเรื่อยเปือย นึกขึ้นได้ว่า future solution ของ shisedo ออกตัวสำหรับ eye และ lips มาแล้ว ก็เลยแวะเคานเตอร์ชิเซโดซะหน่อย เราไม่เคยใช้ skin care ของยี่ห้อนี้เลย ซื้อแต่กันแดด annessa กับ สำลี  BA หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสดีค่ะ เราขอลองตัว future solution eye cream เนื้อดีค่ะ เข้มข้น แต่ไม่เหนียว เอ๊ะ จะสู้ La Mer Eye Balm ของเราได้มั๊ยหนอ เลยกลั้นใจขอ BA หน้าตาเฉยๆ ว่า มี sample ให้กลับไปลองใช้มั๊ยค่ะ เพราะราคาค่อนข้างสูง (5300 baht อีก 100 เดียวก็เท่า La Mer เลย) BA มองหน้าแล้วตอบหน้ายิ้มๆ ว่า ไม่ได้ค่ะ ต้องซื้ออะไรซักอย่าง เพราะ line future solution เป็น top line ของ shisedo ค่อนข้างแพง แค่ sample ก็แพงแล้ว เราเลยตอบไปว่า เผื่อจะเปลี่ยนมาใช้น่ะค่ะ เพราะตอนนี้ใช้ La Mer อยู่ ก็ดีนะคะ แต่อ่านในหนังสือหลายเล่มบอกตัวนี้ดีมากๆ เป็น editor choices เลย และอยากลองตัว Future solution สำหรับหน้าด้วย มี sample ให้ด้วยมั๊ยคะ BA ทำท่าลังเลนิดหน่อย ในที่สุดก็บอกว่า งั้นให้คุณเป็นพิเศษแล้วกัน เรางี้แอบยิ้มเลย แล้วคุณ BA ก็อธิบายสรรพคุณใหญ่เลย ว่าตัวนี้เป็นตัวที่ดีที่สุดของ shisedo ช่วยทั้งเรื่องความเนียนเรียบ รอยเหี่ยวย่น และสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ ราคาถึงแพง 9500 bht ส่วนตัว eye ก็ช่วยทั้งเรื่องริ้วรอยใต้ตาและความหมองคล้ำ ทั้งยังสามารถใช้กับเส้นริ้วรอบปาก ร่องแก้ม และหน้าผาก เหมือน eye balm ของ la mer เลย พูดจนเราอยากจะลองใช้เสียตอนนั้น สุดท้ายเราก็บอกกับ BA ว่า ถ้าใช้ดีจะกลับมาซื้อนะคะ ขอบคุณค่ะ แล้วก็รีบเดินออกมาอย่างรวดเร็ว เดี๋ยวมาต่อนะจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ส.ค. 48 13:02:08

จากคุณ : ฉัตราพรรณ - [ 11 ส.ค. 48 12:51:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป