CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ชนิดของแป้งค่ะ

คือว่า
    Loose Powder
    กับ Pressed มันแตกต่างกันยังไงคะ

แค่ Pressed Poeder เนี่ย อัดแข็งมารึป่าว
    แล้วแบบไหนที่ทาแล้ว ดูเป็นธรรมชาติ บางๆ โปร่งใสกว่ากันคะ

ตอนนี้เล็งยี่ห้อ LM กับ Stila อยู่ค่ะ แนะนำที

กะว่าจะใช้ Make-Up Base ของ Laneige รุ่น
    Star White แล้วลงแป้งที่ไม่ผสมรองพื้นตามน่ะค่ะ

ปล. ช่วยแนะนำ มาสคาร่าที่ปัดแล้วไม่จับตัวเป็นก้อน และเรียงเส้นสวยๆ ไม่เลอะเป็นแพนด้า ให้ด้วยนะคะ ^^"
    ของ Shu รุ่น Basic อะไรซักอย่างดีมั๊ยคะ
    หรือจะใช้แบบ ไม่มีสีไปเลยดีกว่า
    เพราะรู้สึกว่า แต่งหน้าอ่อนมากอ่ะค่ะ

จากคุณ : ละอองฟองสีชมพู - [ 14 ส.ค. 48 02:53:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป