CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องการตั้งชื่อเครื่องสำอางครับ

MARS (0 คน)
      MIRACLE (0 คน)
      MIRAGE (0 คน)
      CHERIS (20 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

0.00%
     0.00%
     0.00%
     100.00%

ขอเกริ่นก่อนนะครับคือ ผมกำลังจะผลิตสินค้าประเภทครีมใบหน้าต่างๆ ออกมา แต่ปัญหาคือยังไม่ได้ชื่อ brand เลยครับ เพราะไม่ถนัดเรื่องนี้เลย  ถึงตอนนี้ก็ได้จากเพื่อนมา 4 ชื่อ จึงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่น้องๆ ห้องสวนลุมช่วยแนะนำหน่อยครับว่า น่าจะเป็นชื่อไหนดี หรือหากไม่ถูกใจ จะช่วยแนะนำชื่อให้เพิ่มเติม ก็จะขอบคุณมั่กๆ เลยครับ สำหรับ 3 ชื่อแรกไม่ได้ตั้งใจจะให้มีแต่ตัว M นำหน้านะครับ smile

ขอถามเพิ่มอีกนิดครับว่า ถ้าผมผลิตออกมาแล้ว จะมีใครต้องการลองเทสต์สินค้าผมดูบ้างมั๊ย โดยไม่เสียตังค์ด้วยครับ แต่ต้องขอให้ช่วย comment ครีมให้ผมด้วยนะ ซึ่งสินค้าผมมีใบรับรองจากอย.และได้มาตรฐาน iso ด้วย ไม่ต้องกลัวว่าจะผิดกฎหมายครับ smile

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะซื้อขายในกระทู้นี้ครับ ตั้งใจจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการตั้งชื่อ อย่าเข้าใจผมผิดนะครับ

จากคุณ : แบ่งกัน - [ 16 ส.ค. 48 00:09:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป