CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มีวิธีลดน้ำหนัก กันอย่างไรบ้างครับ...

เพื่อนๆ มีวิธีลดน้ำหนักกันอย่างไรบ้างบอกกันหน่อยครับ
    ก่อนอื่น ตัวผมเองเคยลดมาแล้ว แต่ตอนนี้ได้ขึ้นมาใหม่แต่กำลังจะลดอีกครับ
    ผมเคยลดจาก 83 กก. เหลือ 68 กก. รวมแล้ว 15 กก. ภายใน 2 เดือนครึ่ง
    วิธีลด ก็คือกินข้าววันล่ะ 2 มื้อ เที่ยง กับ เย็น แต่จะกินไม่หมดจาน ไม่กินเนื้อสัตว์เลย(หมู+เนื้อ) กินแต่ข้าวกับต้มจืด หรือผัดผัก ก็อาจจะมีอาหารทะเลบ้าง เช่น ปลา กุ้ง ปลาหมึก อาจจะเป็นก๋วยเตี๋ยวก็ดี บางวันมือเย็นก็จะเปลี่ยนมาเป็น ฝรั่ง กับ เจเลย์ไลล์(วุ้นคาราจิแนน) ทำให้อยู่ท้องได้
    ผมลดน้ำหนัก โดยไม่ได้ออกกำลังกายเลยนะครับ
    พอลดได้ถึง 68 กก. ก็พอ กินตามปกติตามใจปาก ตอนนี้ผ่านมาร่วมปี ขึ้นมาเป็น 73.5 กก. แล้ว
    ตอนนี้ผมเลยต้องกลับไปใช้วิธีลดน้ำหนักแบบเดิมอีก...จะลดได้อีกเท่าไรหนอ...แล้วเพื่อนล่ะมีวิธีลดอย่างไรบ้าง

ปล. จะเอาวิธีผมไปใช้ก็ตามสบายนะครับ แต่ต้องทำใจให้เป็นหินนะครับ ต้องเคร่งสุดๆ ลำบากช่วงแรกๆ หน่อยนะครับ นานก็จะชินเอง หิวมากๆก็กินผลไม้แทนครับ แล้วจะลืมรสชาติของเนื้อหมูไปอีกนาน...
    ขอบคุณครับ...

จากคุณ : LOTK - [ 17 ส.ค. 48 09:56:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป