CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ผลการทดลองใช้ "น้ำมันมะพร้าว " ทาหน้า

สืบเนื่องมาจากกระทู้ที่คุณ pink poodle เคยตั้งไว้
    ว่าใช้แล้วดี เราเลยทดลองกับตัวเอง ทำมาได้ 10วัน
    ใช้ทาแต่ตอนเย็น(ก่อนนอน) ตอนเช้าจะใช้กันแดดตามปรกติค่ะ

บอกก่อนว่าตัวเองเป็นคนผิวผสม มันทีโซน แก้มแห้งมาก
    ผลที่ได้คือ หน้านุ่มมากจริงๆ และก้อใสขึ้นด้วย ว้าว!
    ไม่น่าเชื่อเลยล่ะ ตอนนี้เวลาลงเมกอัพ จะเกลี่ยง่ายมากและหน้าจะดูเนียนๆใสขึ้น และไม่ต้องแต่งหน้ามากก็ดูผิวดีแล้ว happyที่สุด ส่วนสิวตอนนี้ยังไม่วี่แววจะขึ้นมานะคะ ถ้ามีจะ updateข้อมูลอีกครั้งนะ

ตอนนี้พี่สาวกับแม่ก็ใช้ตามกันใหญ่ แต่แหม ตอนแรกไม่กล้าใช้ ต้องให้เราเป็นหนูทดลองก่อน
    อ้อ และครีมEffaclar K
    ที่คุณpinkเอามาแนะนำในห้องสวนลุมตั้งแต่ตอนนู้น อยากบอกว่าสุดยอด!!! เราไม่เคยรู้จักได้ยินครีมนี้เลย จนคุณpink เอามาแนะนำ
    เมื่อก่อนน้องชายไปหาหมอสิวบ่อยมาก แต่ว่าตั้งแต่ลอง
    ใช้ครีมนี้ผิวดีขึ้นแยะ ไม่ต้องไปหาหมอบ่อยเหมือนก่อนแล้ว
    ถ้ามีอะไรดีๆก็เอามาบอกกันอีกนะคะ คุณ pink poodle

จากคุณ : jark55 - [ 21 ส.ค. 48 17:35:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป