CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตามหาน้อง ตุ๊กแกอ้วนค่ะ หรือไม่ก็น้องๆที่เคยลองลดน้ำหนักโดยการ Detox ค่ะ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะคะ
    http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/L3128546/L3128546.html
    พี่มีคำถาม ตอนแรกก็พยายามส่งเมลหาน้องแล้ว แต่ส่งไม่ได้น่ะค่ะ งั้นขอถามที่นี่นะคะ

พี่อยากถามเรื่องการซื้อพวกอุปกรณ์น่ะค่ะ
    ที่แน่ๆเลยที่ต้องหาซื้อคือ
    1. ขมิ้นชัน กับฟาร์มาตอน <-- ร้านขายยาบนห้างทั่วไปมีขายไหมคะ (คือบ้านพี่อยู่แถวศรีนครินทร์ ห้างที่สะดวกไปก็พวก เซ็นทรัลบางนา เสรี ไม่ก็ซีคอร์นน่ะค่ะ)
    2. แล้วน้ำดอกคำฝอยนี่ซื้อที่ไหนคะ (คือพี่ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ)
    3. มะละกอที่ให้ทานเนี่ย สุกหรือดิบคะน้อง ทานเป็นส้มตำได้หรือเปล่าคะ
    4. พี่เป็นคนท้องผูก ไม่ถ่ายทุกวัน ก็ทำ detox ได้ใช่ไหมคะ
    5. อุปกรณ์การทำ detox นอกจาก ขมิ้นชัน, ฟาร์มาตอน, KY เจล, เดอร์มาพอน และกาแฟ ก็มีแค่ถุงดีทอกซ์ ใช่ไหมคะ แล้วพี่จะหาซื้อได้ที่ไหน ร้านขายยาบนห้างมีไหม (เค้าขายเป็นชุดเลยใช่ไหมคะ ต้องไปซื้อพวกสายยางอะไรอีกรึป่าว)
    6. แล้วเวลาทำอ่ะ ตอนปล่อยน้ำกาแฟเข้าไป มันจะไหลเข้าเองเลยเหรอคะ
    7. ในวันที่ 6 มื้อเช้า ที่บอกว่าให้นำ ส้ม มะนาว คื่นช่าย แอ๊ปเปิ้ลเขียว ไปใส่เครื่องกรองกาก <-- คือทำไงอ่ะคะ คล่ายๆปั่นออกมาให้มันออกมาแต่น้ำใช่ไหมคะ แล้วถ้าที่บ้านไม่มีเครื่องกรองกากต้องซื้อป่ะคะ

พี่ถามเยอะหน่อยนะคะ รบกวนหน่อย เพราะต้องนี้พี่กำลังตั้งใจลดน้ำหนักอย่างจริงจังค่ะ ต้องรีบผอม อิอิอิ
    ตอนนี้ก็กำลังกลุ้มๆ คือลดน้ำหนักมาได้พักนึงแล้ว แต่ช่วงนี้นน.มันตื้อ ไม่ยอมลงน่ะค่ะ

ขอบคุณอีกทีนะคะ

จากคุณ : nOtm3 - [ 8 ก.ย. 48 17:25:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป