CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมร่วงมาก ทำยังไงดีคะ . .

คือเป็นคนผมยาว แล้วก้อมันด้วยอ่ะคะ . . ถ้าไม่ได้สระ 1 วันจะมันมากเลยค่ะ

ผมจะร่วงตอนสระ เป็นกำๆ เลยอ่ะคะ .  . ถ้าเป็นเวลาธรรมดา เค้าจะร่วงเรื่อยๆ เต็มพื้นอยู่บ่อยๆ . .

สังเกตุได้ว่า ตอนนี้ผมบางลงมากค่ะ . . ช่วยด้วยค่ะ เครียดๆ จังเลย . .

ผมร่วงประมาณ 100-150 เส้น ถ้าสระผมก้อจะเยอะกว่านั้นอ่ะคะ . .

ใช้แชมพูของ ลอรีอัล ขวดสีชมพู . . ใช้ ครีมหมักผมสปา แทนครีมนวด ของลอรีอัลเหมือนกันค่ะ . . แต่ปัญหานี้ เปลี่ยนแชมพู ก้อเหมือนเดิมค่ะ .  .

อ้อ . . เวลาไม่สระผม แค่วันเดียว วันที่ 2 จะมัน แล้วก้อคันๆ หน่อยๆ . . คิดว่าปกติของคนผมยาวป่าวคะ . .

ช่วยตอบหน่อยค่ะ

จากคุณ : yEnZ - [ 13 ก.ย. 48 00:01:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป