CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เศร้า อ่ะครับ คุณพ่อไปตรวจชิ้นเนื้อที่คอ ปรากฏ เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลือง ขั้นต้น

เมื่อหลายปีก่อน

คางของคุณพ่อด้านขวามันบวมๆนิด เหมือนมีลูกอะไรสักอย่าง แต่ต้องสังเกต ดีๆ พอไปหาคุณหมอ หมอให้ตัดชิ้นเนื้อ ไปตรวจ ปรากฏว่า ไม่พบอะไร

แต่หมอแนะนำให้ตัดต่อมทอมซิลออก ไปข้างนึง เพราะคุณพ่อผมกรน
    หรืออะไรซักอย่างนะครับนานแล้ว

พอมาเดือนที่แล้ว คุณพ่อตัดสินใจไปตรวจอีกที เพราะเขาก็กลัว ผมก็กลัว คุณหมอ ท่านตัดชิ้นเนื้อไปดู แล้วรอ
    ผล ทั้งเลือด และก็ชิ้นเนื้อ ปรากฏ เม็ดเลือดขาวลดลง คุณหมอ ก็ยังไม่ยืนยันว่าจะเป็นมะเร็ง หรือป่าว

หมอท่านบอกคุณพ่อว่า เป็นแค่ก้อนเนื้อธรรมดา รักษาก็หาย เขากลัวคุณพ่อผมเสียใจ

พอคุณพ่อเดินออกจากห้อง คุณแม่บอกคุณหมอว่า คุณหมอพูดความจริงมาเถอะค่ะ

คุณหมอท่านบอกว่า อาจจะเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลือง เดี๋ยวรอผลวันศุกร์อีกทีนะ

ผมได้ยินคุณแม่เล่าทั้งน้ำตา ตอนนั้นเครียดมากๆ

ว่าอย่าไปบอกน้องสาว กับคุณพ่อนะ ไม่อยากให้ท่าน หมดกำลังใจ
    ผลวันศุกร์ที่ผ่านมา

ดีใจมากๆครับ หมอบอกรักษาหายร้อยเปอร์เซ็น
    พึ่งเป็นได้ไม่กี่เดือนเอง

แต่ต้องรักษาด้วยคีโม

ผมอยากจะถามเพื่อนๆนะครับว่า

1.คีโม อันตรายไหม เพราะ ผมรู้ว่ามันมีผลข้างเคียง เยอะ
    2.ถ้าเป็นแรก ๆรักษาคีโม มันจะหายไหมครับ
    3.วิค  ใส่ผม ซื้อที่ไหนเหรอครับ เพราะคุณพ่อต้องทำงานนะครับ

คุณพ่อผมเขาตัวสบายๆ เขา บอก อย่าคิดมาก คนเรายังไงก็ต้องตายสักวันนะลูก แต่พ่ออยากอยู่ดูแก กับน้องแต่งงานมีลูก มีไวๆนะ เหอๆ ผมได้แต่ยิ้มและหอม แก้ม

แล้วพูดว่า สู้ๆ ครับพ่อ

อันนี้ผมกลัวกับคุณแม่เองนะครับมันเครียดๆ

อ่ออ แล้วรักษาทางด้านไสยศาสตร์ ดีไหมครับ มีพี่น้องบางคน เขาแนะนำว่า ดีนะลองทำดูไหมกินยาหม้อ

แต่พ่อผมไม่เอาครับ ไม่เสี่ยง

แล้วที่ไหนรักษาดีๆมั่งครับ คุณพ่อผมรักษาที่รพ. ภูมิพล
    ใครมีประสบการณ์ ช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ย. 48 19:07:41

จากคุณ : tamaru - [ 14 ก.ย. 48 17:55:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป