CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้สำหรับสาวผิวสองสี ถึงผิวคล้ำ (มาแบ่งความสวยกันเร้ววว)

อยากทราบเกี่ยวกับการดูแลตัวเองสำหรับสาวผิวสองสีถึงคล้ำค่า...^ ^.... มาแบ่งปันความสวยกันหน่อยนะค๊า

1. ใช้สกินแคร์อะไร ดูแลตัวเองกันบ้างคะ แล้วใช้อะไรแล้วขาวใสขึ้นจนอยากบอกต่อบ้างมั้ยคะ
        สำหรับเรายังลองผิดลองถูกอยู่เลยค่ะ ตอนนี้ลองจนหน้าใสกิ๊กแล้ว แต่อยากให้ขาวกระจ่างอีกนิดอ่ะค่ะ 555  
        ที่เราอยากแนะนำเป็น eff k ค่ะ ดีจริงๆไนท์ครีมก็เรื่อยๆค่ะ ใช้ ลอรีอัล ไนท์ เพอร์เฟ็ค อยู่
    ส่วนเซรั่มยังใช้มั่วๆอยู่ค่ะ ลองทั้ง sk2 ทั้ง white tree FACE SHOP(ตอนนี้กำลังจะลองพวก uv white อยู่ค่ะ)
          สครับ เราใช้ เอสเต้ micro D ก็ดีนะคะ เนื้อครีมอุ่นๆ แต่ยังไม่ค่อยเห็นผล เพราะเพิ่งใช้
          มาส์ก ก็มี strewberry pack ของ ลาเนจอยู่ ชอบนะคะ หน้านุ่มดี  
          มาส์ก ของ biotherm ก็ดี หน้าสะอาด กลิ่นหอมสดชื่นดีค่ะ
        ส่วนตัว  เราใช้ใช้ jergen สีม่วงอยู่ค่ะ เพิ่งเริ่มใช้ น่าจะดีนะ เนียนๆดีค่ะ
        อ้ออ ที่อยากแนะนำ เป็นครีมขมิ้นผสมไพรใช้อาบน้ำทุกวันได้เลย เป็นพวก OTOP น่ะค่ะ
    เป็นกระปุก เนื้อครีมสีเหลืองขมิ้น ไม่น่าใช้เลย แต่ใช้แล้วผิวสะอาดสดชื่น เนียนดีด้วยค่ะ ขาวใสขึ้นนิดนึงด้วย
    ตอนนั้นซื้อตอนมีงานที่ศูนย์ส่งออก ไม่รู้หมดแล้วจะหาเจออีกมั้ย

2.  ใช้ make up ไรกันบ้างคะ บอกสี บอกเบอร์ ด้วยนะคะ (เผื่อไปหาลองใช้บ้างค่ะ)
         แป้ง - ใช้ของ ZA เบอร์ 21 ค่ะ ชอบที่บางดี แต่ตอนนี้ชอบแบบรองพื้น + แป้งฝุ่นมากกว่า
    ลองตามสาวๆห้องนี้ ชอบมากๆ เนียนดี มีแต่คนทัก คิดว่าจะใช้รองพื้นของ LM กับแป้งฝุ่นของ MTI ค่ะ
         บลัชไม่ได้ใช้ ใช้แต่ tint ของ OP ค่ะ สี 01 ชมพูสว่างๆ น่ารักดี
    แต่ว่าอยากลองบลัชดูบ้าง ยี่ห้อไหนติดทนคะ เพราะเป็นคนหน้ามันค่ะ สีไหนเหมาะกับสาวผิวเราๆบ้างเอ่ย ???
           ลิปสติก ก็ยังใช้มั่วๆค่ะ ยังหาสีที่ถูกใจ และถูกกับสีผิวจังๆ ไม่ได้
           ใครมีไรดี แนะนำกันหน่อยนะค๊า

ขอบคุณทุกคนนะค๊า คนผิวคล้ำก็สวยได้ ถ้ารู้จักดูแลตัวเองใช่มั้ยคะ
    (ใครๆ ก็ชมว่าเราสวยขึ้น หลังจากเข้าห้องนี้มาได้ครึ่งปีแล้วค่ะ ;>)

จากคุณ : arupan - [ 20 ก.ย. 48 16:37:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป