CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สาวๆที่เคยใช้ Mac : well-dressed , dame , frankly scarlet และ BB : desert rose , blushed มาreviewให้ฟังหน่อยฮับ

สนใจสีข้างบนที่ว่ามาอ่ะค่ะแต่ตัดสินใจไม่ได้
    เราชอบสีชมพูอ่อนๆค่อนไปทางซีดหรือ ชมพูโทนน้ำตาล (แล้วเจ้าfrankly scarletมาไงเนี่ย)
    ชอบแบบธรรมชาติๆปัดไปเรียน ดูสว่างได้ยิ่งดี
    เราผิวคล้ำค่ะ ปัดwell-dressedสีจะออกมั้ย
    Dameนี่ชมพูน้ำตาลมั้ยคะ เทียบกับdesert rose BBล่ะ
    เราไปดูสีในweb MACแล้วแต่เราว่ามันเพี้ยนมากอ่ะค่ะ เทียบจาก pinch o' peach กะ dollymix ที่เรามีอยู่
    ส่วนdesert rose BBนี่ดูในเวบแล้วอยากได้ๆ
    เพื่อนๆrecommendสีไหนกันคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ ^ ^
    ปล.เคยอ่านในห้องนี้ว่าบลัชสี denial ของin2it ปัดแล้วสวย (ขออภัยที่จำชื่อคนที่แนะนำไม่ได้นะคะ) ไปสอยมาพักนึงแล้วค่ะ ถูกใจมากๆ ตัวเนื้อออกสีส้มๆแต่ปัดแล้วเป็นชมพูๆอมส้มนิดหน่อยเป็นประกาย ปัดแล้วสว่างดี มีวิ้งด้วย 145บ.เอง แนะนำค่ะ เทสต์สีกันก่อนน้าเผื่อไม่ชอบ

จากคุณ : Eva_chan - [ 20 ก.ย. 48 21:06:31 A:203.156.23.59 X: TicketID:087969 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป