CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ชีวิตรักเหมือนดั่งนิยาย หรือ เป็นบุพเพสันนิวาสจริงๆ

สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวPantip เราขอใช้ชื่อว่า"มด"ล่ะกันค่ะ
    เรื่องราวของเรานั้น มันช่างเหมือนนิยาย แต่หลายคนก็คิดว่ามันคือ บุพเพสันนิวาส ถึงมันจะเป็นอะไรก็แล้วแต่ มดก็อยากให้เพื่อนๆลองอ่านดูนะค่ะ

ก่อนอื่นมดของอรัมภบทนิดนึงก่อนนะค่ะ มดเป็นคนกรุงเทพค่ะ มดเป็นสาวหมวย ผิวขาวเหลืองค่ะ ส่วนสูงก็ประมาณ160ต้นๆค่ะ น้ำหนักก็อยู่ที่45-48กก. มดขอเริ่มเรื่องตั้งแต่สมัยอยู่มัธยมปลายล่ะกันค่ะ ประมาณตอนม.5มดจะเสน่ห์แรงมากเป็นพิเศษ เพื่อนในกลุ่มมดมีอยู่4คน รวมมดด้วยก็5ค่ะ ตอนนั้น มดเริ่งปิ๊งผู้ชายคนนึงค่ะ ชื่อว่า"ปิ" มดชอบก่อนที่เขาจะเป็นนักร้องของโรงเรียนอีก มดจะเห็นเขาที่สนามฟุตบอตเกือบทุกเย็น ด้วยความที่ชอบมาก และมดก็ค่อนข้างเป็นคนเปิดเผย ก็จะบอกเพื่อนๆไปเลยค่ะ ว่ามดชอบ และก็กลายเป็นข่าวดังขึ้นๆๆมา จนรู้กันหมดค่ะ ขนาดมด กะ ปิ อยู่คนล่ะห้องเรียนกันนะค่ะ แต่แล้วความมั่นใจของมดก็ต้องลดน้อยถอยล่ะ เพียงเพราะโดยปิปฎิเสธความรักค่ะ แต่มดไม่ใช่คนยอมแพ้ค่ะ ก็ยังรักอยู่ ช่วงนั้นก็มีคนมาจีบมด หลายคน มารับมาส่งหน้าห้องเรียน(เรียนคนล่ะห้อง) ทำงานให้(กิจกรรม) ต่างๆนานา เพื่อนๆก็เชียร์ค่ะ ว่าคนนั้นก็ดีนะ คนนี้ก็โอเค แต่มดก็ไม่ค่อยสนหรอกค่ะ เพราะมีคนที่ชอบอยู่แล้ว (แต่จิงๆก็อดปลื้มไม่ได้เหมือนกันค่ะ ประมาณว่าชอบที่มีหนุ่มๆมารักเหมือนกัน) ที่นี้ พอเวลาผ่านมาช่วงปีใหม่ก่อนขึ้นม.6 ก็มีหนุ่มแอบโทรศัพท์มาคุยกะมดค่ะ มดก็ไม่ค่อยสนใจ แต่ก็บอกไปว่าถ้าไม่มาแสดงตัวก็จะไม่คุยด้วยค่ะ ทางโน้นก็บอกว่า ถ้าเห็นมดอยู่คนเดียวเมื่อไรมาเข้ามาทักค่ะ(มดมักจะอยู่เป็นกลุ่มกะเพื่อนๆผูหญิงค่ะ) มดก็ไม่ได้สงสัยอะไร ที่นี่ผู้ชายที่โทรมาหามดก็บอกกับมดว่าจะแสดงตัวในงานวันปีใหม่ที่โรงเรียนนะ และจะเอาของขวัญมาให้มดด้วย มดก็ดีใจนะค่ะ ถึงจะไม่ได้รู้สึกชอบคนหรอกค่ะ แต่ชอบที่จะมีผู้ชายมาให้ของขวัญ และเรื่องนี้มดก็มักจะเอามาเล่าให้เพื่อนๆในกลุ่มฟังนะค่ะ คือไม่เคยปิดปังอะไรเพื่อนอยู่แล้ว แต่แล้วก่อนหน้าวันงานเพียงสองวัน เพื่อนมดที่อยู่ห้องอื่นนะค่ะ ก็มาแอบบอกกะมดว่า เป็นคนให้เบอร์โทรมดกับผู้ชายคนนั้นไป ด้วยความอยากรู้มดก็เลยถามมันค่ะ ว่าเขาเป็ฯใคร(แบบว่า รอให้ถึงวันปีใหม่ไม่ไหวแล้ว) ตอนแรกนะค่ะ ตอนที่มดรู หมดอึ้งมากค่ะ เพราะนั่นเป็นผู้ชายที่มดเกียจคนนึง เพราะเคยได้ยินเพื่อนในกลุ่มพูดกันค่ะว่า คนเนี่ยเคยเป็นแฟนกะเพื่อนมดในกลุ่มค่ะ และก็ห่างๆกันไป ทั้งๆที่ก็ไม่ได้เลิกนะค่ะ แต่มดเพิ่งมารู้จิงๆค่ะ ว่าเขาเคยเป็นแฟนกัน เพราะมดไม่ได้เรียนม.ต้นที่โรงเรียนนี้ค่ะ ย้ายมาจากโรงเรียนอื่น ตอนนั้น พอมดรู้มดกลัวค่ะ ไม่กล้าบอกเพื่อน ใจก็โกรธค่ะ อยากไปด่าผู้ชายที่เคยทำอะไรกะเพื่อนมดไว้ แต่มดก็ตัดสินใจเล่าให้เพื่อนฟังค่ะ แต่ไม่ได้บอกกะแฟนเก่าเขาหรอกนะค่ะ บอกเพื่อนในกล่มคนอื่น แล้วเขาก็ไปบอกอีกที พอเพื่อนมดที่เคยเป็นแฟนกะผู้ชายคนนั้นเขารู้ เขาก็ร้องไห้ใหญ่เลยค่ะ และบอกมดว่า"เขาไม่ได้โกรธมด แต่เขาทนเห็นหน้ามดไม่ได้" เขาทำใจไม่ได้ที่แฟนเก่าเขา ซึ่งเขายังรักอยู่ค่ะ มาชอบมด แถมโทรมาคุยกันซึ่งมดก็บอกเพื่อนๆว่าคุยไรบ้าง มาโดยตลอด กลุ่มมดเลยต้องแยกเป็นสองฝั่งค่ะ ระหว่างเพื่อน ซึ่งเห็นใจมด กะฝ่ายที่ต้องปลอบเพื่อนมด ตอนนั้นมดโกรธมากค่ะ เสียใจที่เพื่อนไม่เข้าใจ แต่ทำอย่างกับมดผิด เย็นวันนั้น ผู้ชายคนนั้นก็ได้โทรมาหามดปกติค่ะ มดบอกเขาว่ามดรู้แล้วนะ ว่าเขาเป็นใคร และจริงมั้ยที่เขาทิ้งเพื่อนมด ผู้ชายคนนี้นะค่ะ เป็นผู้ชายที่แย่ที่สุดเลยค่ะเพื่อนๆ เขาพูดกะมดเหมือนว่า เพื่อนมดคิดไปเองฝ่ายเดียว เขาแค่ขอความช่วยเหลือเรื่องเรียนเลยสนิทกันเท่านั้นเอง มดงี้โมโหมาก ตอนนั้น เลยด่าเขาไปค่ และบอกไม่ต้องโทรมาแล้วด้วย พอรุ่งขึ้น มดก็ไปบอกเรื่องนี้กะเพื่อนๆมดค่ะ เพื่อนมด(แฟนผู้ชายคนนี้) ก็ร้องไห้ๆๆๆ อย่างเดียวเลยค่ะ เลยกลายเป็นว่ามดรังแกเขาไปเลย มดโมโหก็เลยพูดกลับไปว่า"ผู้ชายอย่างงี้ไปร้องไห้ให้มันทำมั้ย" เพื่อนมดก็ว่ามดค่ะว่า"มดไม่เคยรักใครจิง และสักวันมดจะเป็นแบบเขา" ตอนนั้นมดโกรธนะค่ะ รู้สึกว่าเนี้ยเหรอมิตรภาพของเพื่อนผู้หญิง ถึงเราจะคบกันมาไม่นาน(เพียงเกือบ2ปี) แต่มันก็ไม่น่าจะมีเรื่องกันเพราะผู้ชายเลย มดเสียดายความรู้สึกทั้งหมดมาก และมดก็ไปหาเพื่อนที่ให้เบอร์มดไปค่ะ(อยู่อีกห้อง) เพราะไม่รู้จะระบายกะใคร พอเจอมัน มันกลับทำท่าโมโหใส่มด และพูดอย่างกับมดเป็นคนผิดว่า"เมื่อวานแกคุยอะไรกะเอก(คนที่เป็นแฟนเก่าเพื่อนมด)ว่ะ มันโทรมาปรับทุกข์กะฉันทั้งคืนเลย เนี้ย วันนี้มันเลยไม่มางานเลย" มดล่ะพูดไม่ออกเลย ขืนด่ามันไปจะต้องเสียเพื่อนอีกแน่ เลยเงียบๆและกลับห้องตัวเองค่ะ

เรื่องราวของมดยังไม่จบนะค่ะ นิยายเรื่องนี้อีกยาวค่ะ ใส่ความคิดเห็นกันได้นะค่ะ เพราะมันเป็นเรื่องซึ่งเกิดขึ้นจิงในชีวิตของผู้หญิงคนนึงค่ะ

จากคุณ : สาวใสในเกิน100% - [ 26 ก.ย. 48 17:16:25 A:203.113.67.70 X: TicketID:108340 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป