CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยตั้งชื่อร้านกันหน่อยนะครับ

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้องชาวสวนลุมที่หล่อๆ และ สวยๆ น่ารักๆ ทุกท่านครับ

ผมมีเรื่องรบกวนครับ

พี่สาวผมเขาจะเปิดร้านกาแฟ แต่ว่าขายเบอร์เกอร์รี่และก็สเต๊กด้วยครับ ร้านจะเปิดที่ เชียงรายในตัวเมือง

อยากให้พ่อแม่พี่น้องชาวสวนลุมที่หล่อๆ และ สวยๆ น่ารักๆ ช่วยคิดชื่อให้หน่อยครับ อยากให้ชื่อยาวสัก 2-3 คำ ครับ พี่เขาขอแบบ "เอาเป็นภาษาอังกฤษ หรือภาษาต่างชาติเก๋ๆ ความหมายดีหน่อยน่ะ แล้วออกเสียงน่ารักๆ จำง่ายน่ะ"

ผมเอง คิด คิดเท่าไหร่ คิดไม่ออกสักทีครับ

ผมขอรบกวนช่วยผมคิดหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

จากคุณ : เด็กยิ้ม - [ 29 ก.ย. 48 20:11:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป