CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากจะปรึกษาเกี่ยวกับการใช้ยาคุมกำเนิดแบบฉีด และแบบกินครับ

....เรื่องมีอยู่ว่าในเดือนพฤศจิกายนนี้ ผมจะแต่งานครับและยังไม่พร้อมที่จะมีลูก จึงอยากจะให้ทางภรรยาของผมใช้วิธีการคุมกำเนิดก่อน ดังนั้นจึงอยากจะสอบถามว่าการใช้ยาคุมแบบฉีดนั้นจะเหมาะสำหรับผู้ที่เคยผ่านการมีลูกมาก่อนหรือครับ(เคยได้อ่านมาตามนิตยสาร) พอดีแฟนของผมเป็นโรคไม่ชอบกินยาและกลัวลืมกินด้วยครับเลยอยากให้ใช้แบบฉีด
    และถ้าใช้ยาคุมกำเนิดไปนานๆแล้ว จะทำให้มีลูกยากใช่ไหมครับเหมือนกับว่ายังมีโฮโมนตกค้างอยู่และมีโอกาสที่ลูกจะได้รับโฮโมนเพศหญิงที่ตกค้างจากยาคุมด้วยใช่ไหมครับ แล้วถ้าเป็นลูกชายมันจะเป็นแต๋วหรือเปล่าละครับ
    แล้วถ้าจะปรึกษาเรื่องการวางแผนคุมกำเนิด มีที่ไหนแนะนำมั้งครับ  
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : เสี่ยวอี้ - [ 30 ก.ย. 48 09:34:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป